SR20DETฝาดำเรียบมีปัญหาเรื่องไมล์ครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย bassesb, 5 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bassesb

bassesb New Member Member

1
    0
    0
    ผมวางSR20DETฝาดำเรียบ แล้วไมล์ไม่ขึ้นครับ เข้าใจว่าสัญญาณวัดรอบเครื่องTurboไม่เหมือนกันกับเครื่องไม่มีTurbo
    เลยไปดูไมล์มาที่ร้านบอกตรงรุ่น ส่วนผมเองไม่มั่นใจเลยถ่ายรูปมาดูครับไมรู้ว่าไมล์ตัวนี้อยู่ในบอดี้อะไร เครื่องรหัสไหน
    ซื้อมาแล้วจะใช้ได้หรือเปล่า พี่ๆท่านใดทราบช่วยตอบแบบฟันธงด้วยครับ ได้ไม่ได้ยังไง ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    ตัวเทอร์โบหรือไม่โบไม่น่าเกี่ยวนะคับ ของผมเคยไม่ขึ้นเหมือกัน (เครื่องฝาแดงนะคับ)ตอนตั้งแต่วางเส็ด เปลี่ยนเรือนไมล์ยังไงก็ไม่ขึ้น มันมีสายสัญญาณวัดรอบออกมาจากกล่อง ผมก็ต่อตามไดอะแกรมแต่มันก็ไม่ขึ้น ผมเรยไล่ลองต่อจากที่อื่น สุดท้ายไปต่อสายสีขาวที่ออกจากจานจ่ายขึ้นเรยคับ แร้วตอนเลือกซื้อเรือนไมล์หาให้ตรงกะเครื่องนะคับไม่งั้นเกจ์ความร้อน-ความเร็วจะเพี้ยนนะคับ ถ้าของเดิมขึ้นตรงอยู่แร้วไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้