REVIEW :: HONDA :: CIVIC Type-R FN2 [แมน@ราชาปลาทอง]

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 26 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    REVIEW :: HONDA :: CIVIC Type-R FN2 [แมน@ราชาปลาทอง]

วันนี้ขอนำเสนอ CIVIC Type-R FN2 ครับ ป้ายแดงๆ ออกใหม่ๆ มากันเลยครับ เจ้าของ แบบว่าขาย Civic ไปซื้อ Civic ซะงั้น แต่ ไอ้เจ้าตัวใหม่นี้มันดันมาด้วยความแรงแล้วก็สวยเชียว ในระบบ Type-R กันเลยทีเดี่ยว

ด้วยเครื่องยนต์ รหัส K20A ฝาแดงๆ เกียร์ธรรมดา 6 Speed ระบบอำนวยความสะดวกต่างๆ น่าๆ แบบที่รถสมัยใหม่ๆ เข้ามีมา ไอ้เจ้าคันนี้ ก็มีมาหมดเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น พวงมาลัย Multi Function หรือระบบ A/C แยกอิสระ ด้านซ้ายและขวา เบาะนั่งที่กระชับมี Senser เยอะไปหมด นั่งแล้วไม่ได้คาดเข็มคันมันยังรู้เลย รุ่นนี้คันเร่งเป็นแบบคันเร่งไฟฟ้า ล่ะครับ

รถแรงต้องเจม ด้วยมือพ่อ ฝาแดง เจมแล้วนะ

มาด้วยล้อ 18 กันไปเลย

ยืนชมรถกันเพียง รถใหม่ราคาแพง นะเนี้ย เคยเห็นป่าวว่ะ เจ้าของรถมันเหลือจริงๆ เลยนะเนี้ย อิจฉา ว่ะ เด็กในอู่ พูดกันว่า นี้มันรถอะไร ว่า ซีติ รุ่นใหม่ เหรอ ;D ;D ;D

มาดูกันหลายๆ มุมหน่อย

ชี้ให้ดู นี้ๆ ฝาแดง สียังไม่แห้งเลยนะ

H แดงกับกระจังหน้าตาข่าย แบบ Sport มากๆๆๆๆๆ

เจ้าของรถ เค้า หลงรถเค้าเอามากๆ ก้มลงไปปัดฝุ่น ดูเอา

เจ้าของคนทางขวา ยิ้มอะไร เหรอ แหมๆ ไม่ต้องเลย รวยทั้งคู่ อ่ะ เหลือๆ ก็ เอารถมาแต่งเล่นอีกนะ ชอบๆ

กระจกข้างมาไฟเลี้ยว ด้วย นี้มันรถ ซิ่งนะโว้ย

มือจับซิ่งได้ใจ วิธีเปิด แหม หาตั้งนานเปิดไง แฮะๆ

ตูดใหญ่นะเนี้ย

หาตั้งงานฝาถังเติมน้ำมันอยู่ไหนว่ะ

ฝากระโปรงหน้ารถ มีกันความร้อนใต้ฝากระโปรงมาแล้ว นี้รถซิ่งป่าวเนี้ย

ดูกระจกดิมี ให้มองได้สองมุมมองด้วย ดีๆ

มาเริ่มดูภายในกันบ้างนะครับ จากที่สังเกตุ สีภายใน แดงนะแต่ไม่ได้สดเหมือนเดิมๆ แต่สีแบบนี้ สวยว่ะ ถูกใจ

เบาะนั่ง Racing เป็น Bucket Seat ด้วยนะ Type-R ชัดๆ

มาดูที่เบาะกันบ้าง ปรับได้หมดแหละ

เบาะหลังและหลังเบาะ

พวงมาลัย ก็ Multi Function นะจ๊ะ

ลองเข้าเกียร์ดู สั้นนะ แต่คิดว่าน่าจะสั้นได้มากกว่านี้อีก นะ แต่มันออกนุ่มนิ่มไปหน่อย กระแทกไม่สะใจเลย เดี่ยวหา Short Shifter ไว้ก่อนเลย

ช่องเก็บของ ฟังค์ชั่นเยอะไปหมด ปลั๊กอะไร ไม่รู้เยอะไปหมด เรียกได้ว่า เป็นรถซิ่งที่ดู หรุหร่าอ่ะ

ปุ่ม Start Engine เนี้ย มันต้องใช้ทุกครั้งที่ Start รถเนี้ยนะ กุญแจ มันจะบิดได้แต่ On แต่ไม่สามารถ Start ได้ ต้องบิด On แล้วมากดที่ปุ่มนี้แหละ

ลำโพง เครื่องเสียง ใช้ได้เลย ไม่ต้องไปทำอะไร เพิ่มล่ะ เพราะว่าเดี่ยวเปลี่ยนท่อก็ไม่ต้องฟังกันล่ะ

แป้น คันเร่ง เบรค คลัชท์ มากัน แบบสวยงามพร้อมที่พักเท้าด้วย

เรื่อนไมล์กันบ้างล่ะ

คลิปเปอร์ Type-R

ในตาชัดๆ

มาชมด้านท้ายรถแล้วบริเวณท่อไอเสียกันหน่อยนะ

ท้ายรถกว้างเชียวครับ แต่ไม่มียางอะหรั่ยว่ะ

พวกของใช้ประจำรถก็มันกันเพียบเรียบร้อย

พวกมากันเพียบเลย พี่ใหม่ลองรถด้วย

มาดู เรือนไมล์กันอีกที ขณะ กำลังวิ่งรถ

คนขับ ชู 2 นิ้ว นี้หมายความว่า ผมโดนไป 2 ล้านแล้วพี่จ่ายสดอีกตัวเบาเลย

ปุ้ยมา เต็มเลย

ผู้ไปรวมทดสอบนั่งลองรถ ครับ

เลนซ์กระจกฝั่งคนขับกับคนนั่งจะไม่เหมือนกันนะ ฝั่งคนขับจะมี Multi View

Type-R ครับ

จบงานกลับล่ะครับทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้