REVIEW :: HONDA ACCESS :: Liquid Gesket 1216E

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 26 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    วันนี้ผมขอแนะนำให้รู้จัก Liquid Gesket 1216E หรือที่เรียกกันง่ายๆ แบบไทยๆ ว่า กาวประเก็น นั้นเอง แต่ตัวนี้ เป็นตัวเดี่ยวกับที่ใช้อยู่ในศูนย์บริการ ซึ่งเมื่อใดก็แล้วแต่ ที่มีการถอดประกอบเกี่ยวกับเครื่องยนต์แล้วต้องใช้กาวประเก็บ เจ้าหลอดนี้แหละครับที่จะอยู่ติดมือช่างทุกครั้ง ซึ่งมันสามารถทนต่ออุณหภูมิ แล้วน้ำมันได้อย่างดี

ช่วงนี้เริ่มไปวุ่นวายกับเครื่องเยอะขึ้น เลย พยายามหาเครื่องมือเครื่องใช้ ให้พร้อมมือไว้ จะได้ไม่มีปัญหาเวลาที่จะหามาใช้งานกันล่ะครับงานนี้

มาดูกันดีกว่าครับว่าถ้าตาเป็นแบบไหน

หวังว่าคงพอจะได้ประโยชน์กับผู้สนใจบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้