REVIEW :: ACCORD G8 :: W Work SCHWERT SC1 20"

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 6 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    คราวนี้มาจัดล้อสักชุด ใส่ให้พี่บิ๊กอย่าง Accord G8 กันสักหน่อย ด้วยการที่ผมไม่ได้ชอบ อะไรที่เป็น VIP มากมายนักแต่กลับชอบ Racing Style มากกว่า แล้วการที่จะหาล้อสักชุดมาใส่ให้พี่บิ๊กอย่าง Accord ก็เป็นการบ้านที่ยากเหมือนกัน เพื่อไม่ให้มันหรู่ไป แต่ก็ไม่ให้มันขัดกับบุคลิกของรถ สุดท้ายมองไปมองมาก็จบลงที่ W Work SCHWERT SC1 ด้วยความชอบส่วนตัวสำหรับยี่ห้อนี้อยู่แล้วแล้วก็ได้จังหวะดีด้วยที่สามารถหาของได้เร็วและราคาไม่แพง ทั้งล้อและยาง ด้วยความช่วยเหลือของน้องๆ และพี่ๆ ทั้งหลาย ซึ่งก็เลยทำให้ งานนี้เกิดขึ้นจนสำเร็จเข้าจนได้

Wheel Spec.
    - SIZE 20x8.5 J J - P.C.D. 114.3 OFF +45 (A) - ล้อคู่หน้า
    - SIZE 20x8.5 J J - P.C.D. 114.3 OFF +40 (O) - ล้อคู่หลัง

Tire Spec.
    - FALKEN FK452 245/35ZR20 95Y

ใส่แล้วเต็มๆ ดี หน้าหลัง ใส่แล้วเท่ากันพอดี ไม่หุบเข้าไป กำลังพอดี แล้วก็โหลดลงมาอีกนิดหน่อย เข้ากันได้ แล้วก็ใช้งานได้ปกติ ไม่มีปัญหาที่ต้องทำให้ต้องระวังอะไรมากมาย แต่ที่สำคัญก็คือเรื่องลมยางเนี้ยต้องระวังให้มากเพราะว่าต้องเติมให้แข็งเข้าไว้ก่อนไม่งั้นเดี่ยวงานจะเข้ายางปริแก้มเพราะว่าลมอ่อน แล้วก็แม็กซ์อาจจะดุ้งง่ายก็เป็นไปได้ เอาล่ะ เดี่ยวมาดูภาพกันดีกว่า

ล้อหลุดไปแล้วเต็มประกอบล้า่ง

มาแล้วๆ อบจากเตาออกมาเลย

เงื่อนแตกจริงๆ กับความบางของยาง

ใส่แล้วพอจะดูดีกับเค้าบ้างไหม เนี้ยรถพี่บิ๊กแบบนี้ แต่ดันไม่ล้างรถเลยนะเรา เดี่ยวต้องจัดให้ใสๆ อีกรอบ

เปลี่ยนกันข้างร้านเลยครับ เอาแบบนี้ล่ะ

เจ้าของร้าน ลงมาดูแลรถลูกค้าเองเลยครับ ครับ ดังนั้นมันใจได้ว่า งานต้องออกมาเรียบร้อย ภาพที่เห็นแกกำลังสั่งลูกน้องให้ Check ความเรียบร้อยอีกรอบก่อน ปล่อยรถออกไปล่ะครับ ส่วนผมก็ แอบ spy shot ไว้หน่อย

เอาล่ะครับ ขอบคุณสำหรับผู้ที่สนใจเข้ามาดูนะครับ และถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยเลย สวัสดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้