r11 กระจกไฟฟ้า auto มีปัญหา ปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย artty, 22 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. artty

artty New Member Member

3
    0
    0
    เจ้ากระจกออโต้ฝั่งคนขับน่ะครับ ช่วงนี้มีปัญหาคือ
    เวลากดลงจนสุดแล้ว (auto) พอเวลาจะยกปิด มันไม่ยอมปิด แล้วก็ได้ยินเสียงเหมือนมันทำงานตลอดเวลา
    คือ เหมือนกดลงตลอดเวลา ต้องรอสักพักประมาณ 5 นาที ให้มันหยุดทำงานก่อน มันถึงจะกลับมาปิดได้

เวลาเอาขึ้นก็เหมือนกัน ถ้ามันขึ้นได้แล้ว มันก็มีเสียงทำงานอยู่ตลอด ไม่ยอมหยุด จะกดลงได้อีกที ก็ต่อเมื่อมันหยุดแล้ว

ทั้งหมดนี้ ถ้าเราไม่กดถึง ออโต้ มันก็ไม่เป็นไร

พอมีคำแนะนำให้รักษาหน่อยไหมครับ
    :confused:

2. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เปงเหมือนกานแต่อยู่ดีๆๆมานก็หายเหอะๆๆ
    ไม่รู้ว่าไปทำไรมันเหมือนกานหายเอง
    งงได้อีก

3. artty

3
    0
    0
    จริงๆ มันเคยเป็นแบบนี้แล้วมันก็หายไปนานแล้ว
    แต่ตอนนี้มันกลับมาเป็นอีกครับ ไอ้เจ้าตัวนี้มันมีรีเลย์อะไรหรือเปล่า อยู่ตรงไหน
    จะได้ค่อยๆ แงะ มาดู

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เรื่อง ปกติ

เปลี่ยน มอเตอร์กระจกไฟฟ้า

เซียงกง 800 - 1500 บาท ถ้วน แล้วแต่รุ่นครับ จบสบาย เปลี่ยนเอง ได้เลยคับ

5. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    มอเตอร์อีกเสียง ลองไปให้ช่างเค้าถอดเช็คดูก็ได้ แต่จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนมาเท่าไหร่
    บางทีอาจจะไม่เสียนะ ลองถอดออกมาดูก่อนก็ได้

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ผมว่าเป็นที่สวิตท์นะ

7. artty

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเช็คดู ทั้ง 2 อย่าง

8. anupong_pa

anupong_pa New Member Member

9
    0
    0
    เคยเป็นครับ เปลี่ยนแบตเตอร์รี่แล้วหายไปเลย

9. ppman

ppman Guest

0
    0
    0
    ไม่ถ่านหมดก็ตุ้มเสื่อมคับเปลี่ยนครับหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้