>>>Need for speed world online<<<

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย kaijin, 29 กรกฎาคม 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ในเกมส์ผมชื่อ PSYCHOSIS นะครับ

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    กำลังสมัครเล่นอยู่ครับ

3. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    กำลังรอแนวร่วมมา มารวมกันซิ่ง ^_^

4. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    อัพเดทข่าวดี ตอนนี้ NFSWorld เปิดเล่นฟรี ไม่จำกัดเลเวลไม่ต้องซื้อ Starter pack อีกต่อไปบังเอิญว่าผมหลงซื้อไปแล้ว โดนเลย :)

5. kaijin

234
    4
    0
    จิงอะ สุดยอดเลย จะได้กลับมาเล่นใหม่ ตันที่เวล 10 นานแล้ว

6. kaijin

234
    4
    0
    มันส์กันต่อครับ เล่น 3 ชั่วโมง เวลขึ่้้นมาสองเวล - -* เวล 12 ละคับ เล่นได้ตันถึง 50 เลยใช่มะ ปั้ม ๆ เอา R35

7. kaijin

234
    4
    0
    s15 s15 s15

รถเพื่อนครับ :D s15 ใช้่ id aotspoon

8. kaijin

234
    4
    0
    อัพเดทเพิ่มเติมครับ 2 คันในคลับ (กะเพื่อนอีกคน)

อดใจรออีกนิดครับ ตอนนี้ทาง EA กำลังทดสอบระบบในแถบ เอเชียอยู่คาดว่าถ้าเปิดเซิฟเวอร์ในแถบเอเชีย เน็ตบ้าน 3-4 M ก็จะเล่นได้ (ตอนนี้ผมก็นั่งปั้มเวลร้านเน็ตเหมือนกัน T-T)

9. kaijin

234
    4
    0
    นัดสมาชิกชาว RCW (ยังอยู่กันหรือป่าว) Meeting ใหญ่ ครั้งที่ 1 วันอาทิตย์นี้นะครับ 19/9/53 เวลา 11.30- 12.00 น. บริเวณสเตเดียม (จุดที่เป็นสัญลักษณ์กล้องเขียว) ชาแนล 10 เข้าเกมกดพิมพ์ /join 10 (ร่วมกิจกรรมถ่ายรูปกันครับ) เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาในการเก็บเวล เราจะเริ่มเวลา 11.30 แล้วจะเริ่มถ่ายรูปกันประมาณ 11.50 คับ

นัดจัดกิจกรรมร่วมกับทาง need for speed thailand ครับ

10. kaijin

234
    4
    0
    นัดสมาชิกชาว RCW (ยังอยู่กันหรือป่าว) Meeting ใหญ่ ครั้งที่ 1 วันอาทิตย์นี้นะครับ 19/9/53 เวลา 11.30- 12.00 น. บริเวณสเตเดียม (จุดที่เป็นสัญลักษณ์กล้องเขียว) ชาแนล 10 เข้าเกมกดพิมพ์ /join 10 (ร่วมกิจกรรมถ่ายรูปกันครับ) เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาในการเก็บเวล เราจะเริ่มเวลา 11.30 แล้วจะเริ่มถ่ายรูปกันประมาณ 11.50 คับ

นัดจัดกิจกรรมร่วมกับทาง need for speed thailand ครับ

11. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    โอ้มีนัดด้วยฮ่าๆ

ถ้าไม่ลืมก็จะไปนะครับ โซนไหน

อเมริกาหรือยุโรป

12. kaijin

234
    4
    0
    โซน ยุโรปครับ

13. kaijin

234
    4
    0
    อัพเดท

เวล 22 แล้วค้าบบ อัพเดทรูปรถล่าสุด เจอก็ทักได้ครับ

14. kaijin

234
    4
    0
    NFS World Online Testing in Asia

NFS World Online Testing in Asia
    หน้าที่เป็นผู้เปิดให้บริการเกม Need for Speed World Online ซึ่งได้รับการพัฒนาจาก "อีเอ แบล็กบ็อกซ์" ผู้รับผิดชอบสร้างเกมซีรี่ส์ "นีด ฟอร์ สปีด" ร่วมกับอีเอ ออนไลน์ สตูดิโอ ในประเทศสิงคโปร์ โดยตัวเกมจะให้บริการแบบเล่นฟรีและเริ่มเปิดให้ทดสอบเกมช่วงเดือนมีนาคมนี้ ที่ประเทศไต้หวันและฮ่องกง

Need for Speed World Online จะมีสนามแข่งขันมากมาย พร้อมทั้งเปิดให้ผู้เล่นตั้งทีมเพื่อเข้าแข่งขัน ปรับแต่งรถและตัวละครควบคู่ไปกับการสอบใบขับขี่ อีกทั้งยังสามารถบันทึกสถิติต่างๆได้ ซึ่งจะนับได้ว่าเป็นประสบการณ์ความบันเทิงรูปแบบใหม่จากระบบการเล่นที่ยอด เยี่ยม กราฟฟิกที่ตื่นตาตื่นใจ ระบบการแข่งขันออนไลน์ที่มุ่งเน้นการมีปฏิสัมพันธ์ระหว่างผู้เล่น ทั้งหมดจะถูกรวมไว้ในสภาพแวดล้อมที่กว้างใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ของเกม ซีรี่ส์ "นีด ฟอร์ สปีด"

จอห์น เนียร์แมน ประธานอิเล็กทรอนิกส์ อาร์ต เอเชีย กล่าวว่า เกมซีรี่ส์รถแข่ง "นีด ฟอร์ สปีด" เป็นหนึ่งในเกมที่ขายดีที่สุดในโลก ได้รับความนิยมอย่างสูงเป็นพิเศษในไต้หวันและฮ่องกง เรารู้สึกตื่นเต้นมากที่ได้นำเสนอเกมนี้สู่เอเชียและจะดูแลเปิดให้บริการเอง โดยจะเริ่มทดลองเปิดให้บริการนำร่องในประเทศไต้หวันและฮ่องกง ซึ่งผลที่ได้จากการทดสอบในสองประเทศนี้จะถูกนำไปพัฒนาเพื่อให้เกิดการบริการ สมบูรณ์แบบที่สุดทั่วทั้งทวีปเอเชีย

สำหรับเกม Need for Speed World Online ถูกพัฒนาโดยทีมงาน "แบล็กบ็อกซ์" ซึ่งเป็นทีมงานที่สร้างเกมซีรี่ส์ "นีด ฟอร์ สปีด" ร่วมกับ อีเอ ออนไลน์ สตูดิโอ ในประเทศสิงคโปร์ สำหรับเล่นบนเครื่องคอมพิวเตอร์พีซี หลังจากที่เกมออนไลน์อื่นๆของบริษัท ได้ประสบความสำเร็จในเอเชียไปก่อนหน้านี้ อาทิ ฟีฟ่าออนไลน์ 2 ที่เปิดให้บริการในเกาหลีใต้ , ญี่ปุ่น , สิงคโปร์ , มาเลเซีย , เวียดนาม , ไทย รวมถึงเกม "วอร์แฮมเมอร์ ออนไลน์" ที่เปิดให้บริการในออสเตรเลีย , นิวซีแลนด์ , ญี่ปุ่น , ฮ่องกง , สิงคโปร์
    แหล่งข่าวจาก: IGN
    ข้อมูลจาก: need for speed thailand

15. kaijin

234
    4
    0
    อัพเดทรูปรถ ตอนนี้เวล 25 แล้วค้าบ ^ ^

16. kaijin

234
    4
    0
    meeting ครั้งที่ 2

รูป meeting ครั้งที่ 2 ครับ
    ไอดีผมกับเพื่อนครับใครว่างก็แอดมาคุยกัน artdrift000 กับ optaotspoon

17. kaijin

234
    4
    0
    อันนี้สำหรับคนที่เจอปัญหา lost connect

พอดีผมใช้เน็ต 3BB แต่ยังไม่ได้อัพสปีดเป็น 6 MB ครับ มันเลยมีปัญหาเล่นอยู่ดี ๆ แล้วก็ขึ้น you lost connect ดังรูป

วิธีแก้ : ตอนเราเข้าเกมแรก ๆ มันจะยังแข่งไม่ได้ แล้วก็วิ่งชนตำรวจก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นให้จอดรถค้างไว้ในเกมสักพัก มันจะขึ้นมาดังรูป ให้เรารอให้มันหายไปเอง (อย่ากดปุ่ม EXIT GAME นะคับ เพราะมันจะออกเกมทันที) หลังจากที่ตัวที่ขึ้นมันหายให้เรากลับเข้าไปในเซฟเฮ้าส์ แล้วกลับเข้า world อีกที มันจะ race ได้ วิ่งชนตำรวจก็ได้ครับ ทีนี้ก็เล่นยาว ๆ เลย

ปล. วิธีนี้สำหรับผมเล่นได้ปกตินะครับ แต่คนอื่นผมไม่แน่ใจยังไงก็ถ้าเจอปัญหาแบบนี้ก็ลองเอาไปใช้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้