MR2 Track Day Meeting 19/2/2012 ณ สนาม โบนันซ่า เขาใหญ่ เชิญชวนเพื่อนๆ ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 28 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เตรียมพบกับงาน Meeting Track Day ครั้งแรกของพวกเรา ณ สนามแข่งรถ โบนันซ่า เขาใหญ่ งานดีๆ จัดเพื่อพวกเราชาว MR2 อีกครั้ง

กำหนดการ

วันอาทิตย์ 19 กุมภาพันธ์ 2012

- 7:00น. ออกเดินทางจากปั้ม ปตท. ดินแดง มุ่งหน้าสู่สนามโบนันซ่า เขาใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา
    - 10:00น. ถึง สนามโบนันซ่า เขาใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา มิตติ้งกันที่นั่นเลยครับ (รายละเอียดงาน จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

งาน trackday วันที่19 นี้ขอคอนเฟิร์มนะครับ เพราะว่าจะต้องทำการจ่ายค่าสนามวันที่ 15 นี้แล้ว (ทีมงานจะจ่าย advance ไปก่อน) ซึ่งค่าใช้จ่ายจะอยู่คันละ 2000 บาท (ค่าเช่ารถพยาบาลและค่าเช่าสนาม) ข้อมูลเพิ่มเติม 081 8751122 กราฟคับ

Trackday @ Bonanza speedway 19ก.พ.2012
    งานจะอยู่ในรูปแบบTrackday โดยจะเน้นไปที่การได้ความรู้ในการขับที่ถูกต้องและได้ประสบการณ์กับสนามที่สวยงามไม่ได้มุ่งเน้นการแข่งขัน โดยมีกำหนดดังนี้
    09.30-10.00น.ลงทะเบียนTrackday
    10.30-12.00น.เป็นการอบรมทฤษฎีและปฎิบัติจริงในสนาม
    12.00-13.00น. พักรับประทานอาหาร
    13.00-16.00น. แบ่งวิ่งเป็นกลุ่มTornto/MR2/GTO-EVO/ect.
    16.00-16.30น.ปิดงาน

อุปกรณ์ที่จำเป็นต้องเตรียมสำหรับการลงสนาม
    1.หมวกกันน็อค
    2.กางเกงขายาว
    3.เสื้อแขนยาว
    4.ถุงมือ
    5.รองเท้าหุ้มส้น

อุปกรณ์พวกนี้เป็นอุปกรณ์พื้นฐานในการลงสนาม(จำเป็น)
    เพื่อความปลอดภัยของทุกท่านโปรดเตรียมมาด้วยน่ะครับ

คนที่ไปแล้วมี

สรุปคนที่ไป MR2 Club Thailand

1. โจ้
    2. ชิ้ว
    3. ก้อง
    4. พี่สุ
    5. พี่เอก
    6. คุณ Boonthanit Wongsarot
    7. โอม
    8. จิ๊บ
    9. พี่โอ๊ก
    10. กราฟ
    11. คุณแป๊ะ

แก้ไขล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2012
  2. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เพิ่งมาอ่านเจอ-*- ไปจากระยองทางเขาปักทางอย่างกับทางเกวียนเลยละครับคิดหนัก

3. อาจจะแวะไปดู

แต่ไม่ลงไปวิ่งนะ มือไม่ถึงอ่ะครับ

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    แล้วถ้าคนน้อยเราจะไปกันอยู่มั๊ย ครับ

5. ไปด้วยคนครับ
    แป๊ะ

6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สรุปคนที่ไป

1. โจ้
    2. ชิ้ว
    3. ก้อง
    4. พี่สุ
    5. พี่เอก
    6. คุณ Boonthanit Wongsarot
    7. โอม
    8. จิ๊บ
    9. พี่โอ๊ก
    10. กราฟ
    11. คุณแป๊ะ

โทษที ช่วงนี้งานหลวงเยอะ เลยแทบไม่ได้มาอัพเดต วันที่ 12 นี้ไม่มีมิตติ้งนะครับ ไปเจอกันวันที่ 19 วันเดียวเลย

ล้อหมุน 7โมงเช้า จากปั้ม ปตท. ดินแดง นะครับ

7. pookpui

1,304
    6
    38
    สืบเนื่องด้วยถ้าเราจะปิดสนามวิ่ง ต้องโอนค่ามัดจำสนามไปให้ทางสนามก่อน งานนี้ กลุ่มเพื่อนเราที่จัดงาน จึงตัดสินใจออกเงินส่วนตัวจ่ายค่ามัดจำสนามไปก่ิอน เพื่อให้งานนี้เกิดขึ้นได้ ใจมากๆ ครับ ส่วนใครบ้างที่ใจขนาดนี้ ผมจะแจ้งให้ทราบ เพื่อขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่าง อีกครั้ง หลังจบงานนี้ครับ

ดังนั้นรบกวนคนที่คอนเฟริมแล้ว ไปด้วยกันนะครับ ณ วันอาทิตย์ 19 ที่จะุถึงนี้่ เพื่อนเราใจขนาดนี้ จัดงานทั้งๆ ที่ไม่คิดถึงกำไร แถมดีไม่ดีอาจจะเข้าเนื้อกัน เพียงแต่คิดว่าพวกเราได้วิ่งกันสนุกๆ ได้่มีประสบการณ์ ครั้งหนึ่งในชีวิต ได้เอารถลงในแทร๊ก ใครจะวิ่งแข่ง ก็มีรุ่นให้วิ่ง ใครจะวิ่งเล่นๆ กินลม ถ่ายรูปสวยๆ ขณะรถตัวเองอยู่ในสนาม ก็งานนี้เลยครับ เพราะทางผู้จัีด ปิดสนามให้เราวิ่งกันโดยเฉพาะ

ส่วนคนที่ไปร่วมสนุก หลักๆ ก็จะมี กลุ่ม MR2 พวกเรา กลุ่ม GTO/EVO ที่เคยไปเที่ยวกับเราที่ระยอง เมื่อหลายปีก่อน กลุ่ม Tornto ที่เคยไปวิ่ง Midnight Run กับเราเมื่อปลายปีที่แล้ว ก็น่าจะมีรู้จัก คุ้นหน้าคุ้นตากันบ้างแล้ว เน้นมิตรภาพครับ รองลงมาก็ประสบการณ์การวิ่งในสนาม ส่วนเรื่องชัยชนะ เป็นเรื่องหลังสุดครับ

8. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    อดอีกแล้ว ไม่มีดวงเอาซะเลย

9. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    มาสนุกกันครับ

10. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    เพิ่งไปมาหล่ะเอารูปสวยๆมาฝากด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้