MR2 Meeting Trip เที่ยวเขาใหญ่-วังน้ำเขียว 2วัน1คืน เลื่อนวันไปเป็นต้นปีหน้าแทน แต่ไปช่วงไหน จะมาอัพ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 26 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สรุปเรื่องที่พักนะครับ เป็นที่รีสอร์ทที่ผมแนะนำมานะครับ

http://www.plazathai.com/show-181308.html

บ้านพักมีทั้งหมด 9 หลัง หลังนึง นอนได้ 2-3 คน กรณีถ้าไปกันเยอะมาก ไม่ต้องกลัวว่าที่พักไม่พอนะครับ มีเต้นท์ให้อีก 55555 (คนนอนเต้นท์ ราคาจะถูกกว่า คนนอนในบ้านนะครับ) วันนั้นจริงๆ รีสอร์ทไม่ได้เปิด แต่งานนี้ เค้าเปิดให้พวกเราโดยเฉพาะนะครับ พูดง่ายๆ เหมือนไปเที่ยว ไร่-ฟาร์ม บ้านเพื่อน ไม่มีแขกที่จะมาพักคนอื่นมายุ่งวุ่นวายแน่นอนครับ (คิดว่ามาเที่ยวฟาร์มบ้านผมก็แล้วกัน 5555555)

คืนวันที่เราพัก จะเป็นสไตล์ปาร์ตี้บาร์บีคิวกัน ย่างเนื้อ ย่างไก่ ย่างหมู ย่างบาร์บีคิว นั่งจิบเบียร์ จิบไวน์ ดูภูเขา ดูดวงดาว จะร้องเพลง จะเล่นกีตาร์(เอามาเองนะ) ตามสะดวกเลยครับ ที่รีสอร์ทมีบริการเตาย่าง เตาแก๊ส กะทะ ไม่ชาร์จเพิ่ม โดยทางพี่เจ้าของรีสอร์ทเค้าจะเกณฑ์คนมาช่วยอำนวยความสะดวกพวกเราด้วยนะครับในวันนั้น

สำหรับค่าใช้จ่าย ผมขอเก็บคนละ 1000 บาทก็แล้วกันนะครับ ราคานี้คือสำหรับค่าที่พัก+อาหารเย็นและเครื่องดื่มที่ไม่มีแอลกฮอล์ ที่เราจะซื้อเอาไปปิ้งย่างกันนะครับ สำหรับเครื่องดื่มมีแอลกฮอล์ เด๊ยววันงานเฉพาะคนที่จะดื่ม ก็มาช่วยแชร์กันซื้อเครื่องดื่มเพิ่มเข้าไปกัน(พูดง่ายๆ ไม่รวมอยู่ใน 1000 บาท คนที่จะดื่มก็ แชร์ๆ กันจ่ายเพิ่มเอา ซื้อมาดื่มกันเอาให้เมากันไปข้างนึงเลยครับ 5555) ยังไงค่าใช้จ่าย เด๊ยวประมาณปลายเดือนตุลานี้ จะนัดมิตติ้งกินข้าวกันในกรุงเทพ และเก็บตังค์คนที่จะไปร่วมทริปกับพวกเรานะครับ (ตอนนี้ยังนึกไม่ออก กินข้าวร้านไหนกันดี 55555)

ยังไงรบกวนลงชื่อในกระทู้นี้เลยครับ ถ้ากรณีมีผู้ติดตามด้วย ให้ระบุด้วยนะครับ
    1. โจ้
    2. คุณหมอปริญญา
    3. จิ๊บ+ผู้ติดตาม
    4. พี่ยอด
    5. ชิ้ว+ผู้ติดตาม
    6. พี่ที+ผู้ติดตาม
    7. ต้อม+ผู้ติดตาม
    8. กราฟ+ผู้ติดตาม
    9. โอม+ผู้ติดตาม
    10. ทัด+ผู้ติดตาม

กำหนดการ MR2 Trip มิตติ้งเขาใหญ่-วังน้ำเขียว 2 วัน 1 คืน

วันเสาร์ 26 พฤศจิกายน 2554
    - 8:00น. เดินทางออกจากกรุงเทพ มุ่งตรงวัดสรพงษ์ (หลวงพ่อโตยักษ์) เส้นทางจะผ่านเขื่อนลำตะคอง ขอบอกว่า ถนนสวยมากครับ
    - 10:00น. ถึงวัดสรพงษ์ แวะไปสักการะบูชา องค์หลวงพ่อโตยักษ์ ดูความสวยงามของประติมากรรม
    - 11:30น. ออกจากวัดสรพงษ์ ไปรับประทานสเต๊ก อาหารฝรั่ง แถวปากช่องครับ (หรือไปวังน้ำเขียวเลย ใครแนะนำ ร้านน่านั่งกินหน่อยสิ)
    - 12:30น. ถึงร้านอาหาร นั่งทานข้าวเที่ยงกันครับ
    - 14:00น. ออกจากร้านอาหาร ไปซื้อของเตรียมปาร์ตี้ ปิ้งย่างตอนกลางคืน ที่เทสโก้ โลตัส ปากช่อง ครับ (หรือสาขาไหน ที่ใกล้วังน้ำเขียว ช่วยแนะนำกันหน่อยเร็วๆๆๆๆ)
    - 15:00น. ออกจากโลตัส มุ่งตรงเข้าที่พักครับ
    - 16:30น. ถึงที่พัก เก็บของเข้าที่พัก อาบน้ำ เดินเล่นพักผ่อนตามอัธยาศัยครับ
    - 18:30น. ออกไปส่องสัตว์กัน ที่อุทยานกระทิง อยู่ใกล้ๆ กับรีสอร์ท จะมีคนขับรถพาเราไปส่องสัตว์กันครับ
    - 19:15น. เข้าที่พัก รับประทานอาหารเย็น ปาร์ตี้ปิ้งย่าง บาร์บีคิว ดื่มเบียร์ ดื่มไวน์ กันครับ

วันอาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554
    - 9:00น. ออกจากที่พัก ไปหากาแฟดื่ม อาหารเช้าอร่อยๆ ที่วังน้ำเขียวกันครับ
    - 9:30น. ถึงร้านกาแฟ ย่านวังน้ำเขียว นั่งแช่ดื่มกาแฟ ทานอาหารเช้ากันที่นู้นครับ (ช่วยแนะนำหน่อย ร้านไหนดี จะได้ติดต่อไปครับ)
    - 10:30น. ออกจากร้านอาหาร มุ่งหน้าไป PATIO (หรือใครมีที่ ที่แหล่มกว่านั้น แนะนำหน่อยๆๆๆ)
    - 11:30น. ถึง PATIO (จะกินข้าวเที่ยงกันที่นั่นเลยมั้ย หรือว่ายังไง แนะนำหน่อยๆๆๆๆ)
    - 14:00น. กรณีที่นั่งกินอาหารที่ PATIO เลย ก็ออกเวลานี้ กลับกรุงเทพกันเลยครับ
    - 16:00น. ถึงกรุงเทพ โดยสวัสดิภาพ

ตอนนี้ที่แน่นอนแล้วคือ เราจะไปตามวันเวลาดังกล่าว แล้วก็พักรีสอร์ทตามที่ว่านะครับ ส่วนเรื่องเพลนเวลาที่จะเที่ยวกัน เรื่องสถานที่ท่องเที่ยว ใครคิดว่าให้เปลี่ยนแปลง แนะนำมาเลยครับ มานั่งคุยกันดู เพราะผมเป็นคนไม่เชี่ยวชาญเรื่องการท่องเที่ยวครับ 555555

เรียนเชิญสมาชิกเก่า สมาชิกปัจจุบัน สมาชิกใหม่ทุกท่าน มาร่วมเดินทางไปกับทริปนี้กันครับ :):)

แก้ไขล่าสุด: 29 ตุลาคม 2011
  2. http://www.veravian.com/ อันนี้เทพ แต่น่าจะแพง และต้องจองล่วงหน้าไกล

http://www.derndindudao.com/ อันนี้ไม่แพง เคยพักแล้ว ใหญ่มาก กินพื้นที่เนินเขาหลายลูก จองล่วงหน้าเช่นกัน

โจ้ เอารุป รีสอร์ทที่ว่า มาลงหน่อยจิ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของผมมันเป็นลักษณะ Farm Stay ตรงวังน้ำเขียว บรรยากาศสบายๆ ราคาไม่แพง เป็นบ้านพัก อยู่ติดอุทยานที่เค้าไปดูกระทิงกัน หัวค่ำมีทริปส่องสัตว์ ดูกระทิง หลังจากนั้นก็มาปิ้งย่าง กินเบียร์ กินเหล้า ดื่มไวน์กัน เจ้าของเป็นกันเองมาก ที่สำคัญคือรีสอร์ทค่อนข้างจะส่วนตัว เหมือนไปเที่ยวไร่ของเพื่อนเรา อะไรทำนองนั้นเลย
    ลองดูแล้วกันครับ
    http://www.plazathai.com/show-181308.html

4. ไปๆๆๆๆ

ว่าแต่ ทางเข้า + ทางในรีสอร์ท ดีไหมอ่ะ

5. pookpui

1,304
    6
    38
    ทางเข้า จนถึงหน้ารั้วรีสอร์ท เป็นถนนคอนกรีต ทางในรีสอร์ท ถนนเป็นลูกรัง แต่รถโหลดเตี้ยเข้าได้ครับ

6. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    มาลงชื่อไป แต่เอาคันไหนไป อีกเรื่องนึงครับ

ขอคุยกับ ผบ. ก่อน

7. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ทำไมออกเทียงอีกและ โจ้เอาสัก9หรือ10โมงดิหรือจะเช้าสัก8โมงขับสบายๆรถไม่ติดอากาศไม่ร้อนไม่ต้องรีบ ไปเขาแผงม้ามีเกือบ3ชม.นะ มันจะเหนือยไปไหมออกเที่ยงเนี้ย
    เพราะมันจะขับแบบรีบและไม่ค่อยได้เที่ยวเอาแบบสบายๆดีกว่าไหม

8. pookpui

1,304
    6
    38
    อ่านดีๆ วัยรุ่น ไม่ได้บอกว่าเที่ยง ไอ้คำว่าเที่ยง คือมันอยู่ปากช่องแล้วโว้ยยย 5555555555

เอ้ยจิ๊บ มีที่เที่ยวแนะนำแถวนั้นบ้างปะ ยังนึกไม่ออกเลย ว่าก่อนเข้าที่พักตอนเย็น ไปไหนกันดีอะ

9. ที่เที่ยวเด๋วจัดให้ ไม่ต้องห่วง เผอิญชอบเที่ยวอ่ะ

10. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ขอที่นั่งซดกาแฟสบายๆ เย็นๆ พริ้วๆ ได้มะโจ้ ตอนบ่ายๆ

11. Jibjeep

354
    0
    0
    งานนี้เหล้าเบียร์ เพียบ ไปขึ้นเขาแผงม้าไหมมันน่ะ

12. Jibjeep

354
    0
    0
    เออโทษทีเมื่อเช้ารีบอ่านผ่าน โวยไปก่อนเข้าใจและ

13. จิ๊บ โทรมาไม่ได้รับ โทษที ผมไม่ค่อยได้พกเบอร์นั้นแล้วอ่ะ โทรมาที่ 085-055-1001 ดีกว่า

ว่าแต่ มีไรสำคัญป่าว มี ญ แนะนำเหรอออออออออออออ

14. pookpui

1,304
    6
    38
    ไถ่โทษด้วยการเอาของแต่งดีๆ MR2 ให้ผมฟรีๆ ซักชุดได้ปะ 555555

ขึ้นเขาแผงม้า ไปทางไหนอะ ใช่ทางมหาวิทยาสุรนารีปะ หรือว่าทางปราจีนบุรีเลย ชี้เป้าด้วยๆๆๆๆๆ

15. Jibjeep

354
    0
    0
    ทางเดียวกับไปที่พักนั้นและใกล้ๆกันเดียวเอาข้อมูลมาให้ไปมาเมื่อหลายปีก่อน ยังไม่ขับ4ยังพอไหวไม่รู่เดี๋ยวนี้เป็นไงบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2011
  16. Jibjeep

354
    0
    0
  17. pookpui

1,304
    6
    38
    เห็นทางแล้วคงไม่ไหวว่ะ 5555555

18. pookpui

1,304
    6
    38
    สรุปเรื่องที่พักนะครับ เป็นที่รีสอร์ทที่ผมแนะนำมานะครับ

บ้านพักมีทั้งหมด 9 หลัง หลังนึง นอนได้ 2-3 คน กรณีถ้าไปกันเยอะมาก ไม่ต้องกลัวว่าที่พักไม่พอนะครับ มีเต้นท์ให้อีก 55555 วันนั้นจริงๆ รีสอร์ทไม่ได้เปิด แต่งานนี้ เค้าเปิดให้พวกเราโดยเฉพาะนะครับ พูดง่ายๆ เหมือนไปเที่ยว ไร่-ฟาร์ม บ้านเพื่อน ไม่มีแขกที่จะมาพักคนอื่นมายุ่งวุ่นวายแน่นอนครับ (คิดว่ามาเที่ยวฟาร์มบ้านผมก็แล้วกัน 5555555)

คืนวันที่เราพัก จะเป็นสไตล์ปาร์ตี้บาร์บีคิวกัน ย่างเนื้อ ย่างไก่ ย่างหมู ย่างบาร์บีคิว นั่งจิบเบียร์ จิบไวน์ ดูภูเขา ดูดวงดาว จะร้องเพลง จะเล่นกีตาร์(เอามาเองนะ) ตามสะดวกเลยครับ ที่รีสอร์ทมีบริการเตาย่าง เตาแก๊ส กะทะ ไม่ชาร์จเพิ่ม โดยทางพี่เจ้าของรีสอร์ทเค้าจะเกณฑ์คนมาช่วยอำนวยความสะดวกพวกเราด้วยนะครับในวันนั้น

สำหรับค่าใช้จ่าย ผมขอเก็บคนละ 1000 บาทก็แล้วกันนะครับ ราคานี้คือสำหรับค่าที่พัก+อาหารเย็นและเครื่องดื่มที่ไม่มีแอลกฮอล์ ที่เราจะซื้อเอาไปปิ้งย่างกันนะครับ สำหรับเครื่องดื่มมีแอลกฮอล์ เด๊ยววันงานเฉพาะคนที่จะดื่ม ก็มาช่วยแชร์กันซื้อเครื่องดื่มเพิ่มเข้าไปกัน(พูดง่ายๆ ไม่รวมอยู่ใน 1000 บาท คนที่จะดื่มก็ แชร์ๆ กันจ่ายเพิ่มเอา ซื้อมาดื่มกันเอาให้เมากันไปข้างนึงเลยครับ 5555) ยังไงค่าใช้จ่าย เด๊ยวประมาณปลายเดือนตุลานี้ จะนัดมิตติ้งกินข้าวกันในกรุงเทพ และเก็บตังค์คนที่จะไปร่วมทริปกับพวกเรานะครับ (ตอนนี้ยังนึกไม่ออก กินข้าวร้านไหนกันดี 55555)

ยังไงรบกวนลงชื่อในกระทู้นี้เลยครับ ถ้ากรณีมีผู้ติดตามด้วย ให้ระบุด้วยนะครับ
    1. โจ้

แก้ไขล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  19. pookpui

1,304
    6
    38
    กำหนดการ MR2 Trip มิตติ้งเขาใหญ่-วังน้ำเขียว 2 วัน 1 คืน

วันเสาร์ 26 พฤศจิกายน 2554
    - 8:00น. เดินทางออกจากกรุงเทพ มุ่งตรงวัดสรพงษ์ (หลวงพ่อโตยักษ์) เส้นทางจะผ่านเขื่อนลำตะคอง ขอบอกว่า ถนนสวยมากครับ
    - 10:00น. ถึงวัดสรพงษ์ แวะไปสักการะบูชา องค์หลวงพ่อโตยักษ์ ดูความสวยงามของประติมากรรม
    - 11:30น. ออกจากวัดสรพงษ์ ไปรับประทานสเต๊ก อาหารฝรั่ง แถวปากช่องครับ (หรือไปวังน้ำเขียวเลย ใครแนะนำ ร้านน่านั่งกินหน่อยสิ)
    - 12:30น. ถึงร้านอาหาร นั่งทานข้าวเที่ยงกันครับ
    - 14:00น. ออกจากร้านอาหาร ไปซื้อของเตรียมปาร์ตี้ ปิ้งย่างตอนกลางคืน ที่เทสโก้ โลตัส ปากช่อง ครับ (หรือสาขาไหน ที่ใกล้วังน้ำเขียว ช่วยแนะนำกันหน่อยเร็วๆๆๆๆ)
    - 15:00น. ออกจากโลตัส มุ่งตรงเข้าที่พักครับ
    - 16:30น. ถึงที่พัก เก็บของเข้าที่พัก อาบน้ำ เดินเล่นพักผ่อนตามอัธยาศัยครับ
    - 18:30น. ออกไปส่องสัตว์กัน ที่อุทยานกระทิง อยู่ใกล้ๆ กับรีสอร์ท จะมีคนขับรถพาเราไปส่องสัตว์กันครับ
    - 19:15น. เข้าที่พัก รับประทานอาหารเย็น ปาร์ตี้ปิ้งย่าง บาร์บีคิว ดื่มเบียร์ ดื่มไวน์ กันครับ

วันอาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554
    - 9:00น. ออกจากที่พัก ไปหากาแฟดื่ม อาหารเช้าอร่อยๆ ที่วังน้ำเขียวกันครับ
    - 9:30น. ถึงร้านกาแฟ ย่านวังน้ำเขียว นั่งแช่ดื่มกาแฟ ทานอาหารเช้ากันที่นู้นครับ (ช่วยแนะนำหน่อย ร้านไหนดี จะได้ติดต่อไปครับ)
    - 10:30น. ออกจากร้านอาหาร มุ่งหน้าไป PATIO (หรือใครมีที่ ที่แหล่มกว่านั้น แนะนำหน่อยๆๆๆ)
    - 11:30น. ถึง PATIO (จะกินข้าวเที่ยงกันที่นั่นเลยมั้ย หรือว่ายังไง แนะนำหน่อยๆๆๆๆ)
    - 14:00น. กรณีที่นั่งกินอาหารที่ PATIO เลย ก็ออกเวลานี้ กลับกรุงเทพกันเลยครับ
    - 16:00น. ถึงกรุงเทพ โดยสวัสดิภาพ

ตอนนี้ที่แน่นอนแล้วคือ เราจะไปตามวันเวลาดังกล่าว แล้วก็พักรีสอร์ทตามที่ว่านะครับ ส่วนเรื่องเพลนเวลาที่จะเที่ยวกัน เรื่องสถานที่ท่องเที่ยว ใครคิดว่าให้เปลี่ยนแปลง แนะนำมาเลยครับ มานั่งคุยกันดู เพราะผมเป็นคนไม่เชี่ยวชาญเรื่องการท่องเที่ยวครับ 555555

20. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    2. ปริญญา ไป 1 คน เจอกันที่โคราช (วังน้ำเขียว ครับ)

21. Jibjeep

354
    0
    0
    จิ๊บ+1 พี่ปริญญาหายยังครับรถซ่อมเสร็จยัง

22. โห มีกำหนดการแล้วอ่ะ

โจ้ พี่ไปนะ แต่ยังไม่ชัวร์ว่าจะได้พักที่เดียวกันรึเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็พักใกล้ๆ กันนั่นแหละ

23. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    ที่นี่เจ้าของน่ารักใจดี มั๊กๆ

24. pookpui

1,304
    6
    38
    พี่เอก ไปปะ

25. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    +1 ผู้ติดตามด้วยครับ

26. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    อยากไปนะครับแต่ขอใกล้วันกว่านี้ หน่อยนะครับ เด๋วจะบอกอีกทีนะ

27. เดี๋ยวโทรหาเรื่องสถานที่ ต่างๆ ที่โจ้ขอความเห็นไว้แล้วกัน เยอะ.................

28. Jibjeep

354
    0
    0
    เพื่อนผมครับพี่เอกใจดีคิดแพง

29. Jibjeep

354
    0
    0
    น่าสนไหม โบนันซ่า

30. Jibjeep

354
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้