Mr2 ทำภายในใหม่ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย roro, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. roro

roro New Member Member

13
    0
    0
    อยากรู้ว่า Mr2 ทำภายในใหม่ได้ไหมครับ ดูแล้วมันเก่าๆ = = (ข้างนอกสวยข้างในเก่าๆ :cry:)
    แล้วถ้าทำได้นี่ ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ มีพี่ๆคนไหนเคยทำไหมครับ

ผมเห็นอีกกระทู้ เค้าบอกว่า ทำ Mr2 เป็น FERRARI F355 ได้ด้วยหรอครับ -.-
    ค่าทำแพงไหมเอ่ย แล้วทำแล้วจาโดน ตำรวจ หาว่าดัดแปลงรถไหมครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยให้ความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ:D

2. ทำได้ครับ ทำเป็นหนังชามัวร์ คล้ายๆ พวก alcantara ของพวก lambo เลยครับ รถพี่หนุ่ม 2000GT ก็ทำอยู่ สวยมากๆ ราคาค่าทำก็หมื่นกว่าบาท ถึงสองหมื่นครับ ไม่แพงเลย

ส่วนเรื่องจะทำเป็น 355 ไม่เสียดายรถเหรอครับ.....

3. roro

13
    0
    0
    อ่ออ ผมไม่รู้ว่ามันต้องทำอะไรรถมั่ง = = ถามเฉยๆ ครับ
    ทำแล้วก็สวยดีแต่ สงสัยต้องตัดตัวถังแหลกแน่เลย
    ฮ่าๆ มองๆ Mr2 มานานละครับ กำลังคิดว่าข้างในมันเก่าๆ(ดูในเวปข้างในเก่าๆทุกคันเลย)
    ไว้ผมจาตามไปอยู่ ในคลับนะครับ

ขอบคุณที่ตอบนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    รถพี่หนุ่มเลยครับ เคยเห็นครั้งนึง เนียนมากมาย เห็นแล้วอยากเอามือไปลูบผิวคอนโซล อิอิอิ

5. ยินดีครับท่าน :D

รถคันที่ข้างในกิ๊กๆ ก็พอมีอยู่เหมือนกันครับ :cool: แต่เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ก็เก่าจริงๆ นั่นแหละครับ ทำไงได้ รถมันจะ 20 ปี แล้วนี่นา

แต่หุ้มภายในชามัวร์แล้วดูดีมีชาติตระกูลมากนะครับ ไว้ meeting คราวหน้าจะถ่ายรูปภายในรถพี่หนุ่มส่งให้ดูครับ

6. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    I want to see it, dont 4get to take a photo 4 me dauy na P'yod

ps. I will go back to Thailand 20Dec

See u soon
    :D

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    กลับมาเที่ยวนี้มีไรติดมาบ้างป่าวครับ อิอิ

8. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    แอบไปส่องมา มีรถของ DJ....... เค้าเปลี่ยนคอนโซนเป็น เซลิก้า gen7 อ่ะครับ เอาซะล้ำเลย ออกมาสวยดีครับ :D

9. roro

13
    0
    0
    อีกคำถามครับ Mr2 ทำเป็น FERRARI F355 จะโดน ข้อหาดัดแปลงรถไหมครับ = =

10. ไม่น่าโดนครับ เพราะไม่ใช่รถกลุ่มเป้าหมายแบบพวกรถซิ่งของวัยรุ่น เช่น civic 3 Door , lancer, cefiro ครับ ถ้าทำออกมาเนียนๆ เผลอ ตำรวจจะไม่กล้าเรียกเอา :D

เอาไว้ซื้อ mr2 มาแล้วอยากทำเป็น fer จริงๆ จะแนะนำอู่ให้ครับ

11. roro

13
    0
    0
    ขอบคุณครับท่าน ที่แก้ข้อสงสัยให้ผมหลายๆอย่าง

12. จะทำ fer เหมือนๆนี้ต้องมีงบเท่าไรครับ
    ช่วยแจกแจงหน่อย
    กำลังอยากเป็น fer

13. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    น่าจะ 1.3 ล้านครับ

ภายนอก 600000
    ภายใน 500000
    ล้อ 150000
    รวมค่าจุกจิกอีก น่าจะราวๆๆนี้อะครับ เ

14. :( สู่ไม่ไหว
    ขอเป็นแค่2000GTดีว่าครับ

มีmr2เดิมๆแล้ว
    ต้องมีปัจจัยอีกเท่าไรครับ
    แล้วมีอู่ที่พี่ๆแนะนำไหมครับ
    ขอบคุณดัชนีแนะนำแนวทางสูความฝัน

15. jasma_arm

277
    1
    0
    เอาจากงานที่เคยเห็นนะคับ

พี่กานไฟเบอร์2000gt หลังจากเห็นงานของพี่เค้าหลายๆๆคันแล้วโอเคมากๆๆครับ ราคาก้อสมเหตุผล

ติดตรงพี่แกทำนานนี่หละครับ

ส่วนตัวผมแนะนำกานไฟเบอร์ครับ

16. boy wc

132
    0
    0
    :D:D:D จริงๆถ้าเป็น 2000gt ปรกติ ไม่นานเท่าไหร่นะอามประมาณ 1-2 เดือนถ้า Q ไม่เยอะนะ อิอิ
    ของพี่ตอนเป็น 2000 gt ประมาณ 2 เดือน แต่ที่รอก็ส่วนที่เพิ่มเติมจากเดิมอ่ะ :D:D แอบลุ้นว่าจะทัน
    มิตติ้งอ๊ะป่าววว :D:D

17. ผมทุนน้อยหอยสังข์
    มีงบแสนนิดๆๆๆๆๆ
    ยากแปลงร่างเป็น2000GT nonairไม่รู้จะพอไหม
    หรีอ ว่าจะขายน้องสองเดิมๆๆๆ
    แล้วไปสอยรุ่นพี่ 2000GT nonairดีกว่าครับ

18. jasma_arm

277
    1
    0
    อยู่ที่ว่าชอบแบบไหนอะคับ

แต่ถ้าทำเองอะงบบานแน่ครับ

แต่ได้ฟีลลิ่งตรงเราปั้นเองกะมือมันภูมิใจก่า

แต่ถ้าชอบสไตล์มาม่าสำเร็จรูปก้อซื้อของคนที่ทำแล้วอะคับ

ซื้อมาสวยเลยไม่ต้องเหนื่อย

สู้ๆๆครับ สังคมทูจังยินดีต้องรับเสมอ

19. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ผมว่างบแสนนึงน่าจะอยู่นะครับ ถ้าทำแค่บอดี้ 2000gt รวมทำสีใหม่ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ

20. คอบคุบ ทุกคำชี้แนะคับบบบ
    เจอกันก็กระพิบตาให้ได้นะ แต่อย่าบีบแตร เดียวคนแก่ตกใจ
    ผมอยู่เส้นราม เห็นน้องสองหลายคันดี....
    .แต่ของผมขับเดือนละ2-3ครั้ง คิคิคิคิ
    ใจรักแต่สังขานไม่ไหว

21. pookpui

1,304
    6
    38
    ยังไงมามิตติ้งในวันพฤหัสที่ 10 ธันวาคม นี้ด้วยกันมั้ยครับ เผื่อจะได้มีแนวทางในการแต่งรถเพิ่มเติมครับ:D:D

22. ทำเองbudgetเท่านี้พอจะไปไหวไหมคับ
    Part 2000gt +สี = 50,000
    เครื่อง Nonair = 55,000
    ช่วงล่าง =20,000
    ภายใน + เครื่องเสียง =20,000
    เก็บงาน =10,000
    รวม 155,000

23. pookpui

1,304
    6
    38
    เครื่องไม่แน่ใจว่าพอเปล่า แต่ถ้าตั้งหกหมื่น น่าจะโอเคครับ
    ภายในถ้าจะทำแบบหนังกลับ ชามัวร์ คล้ายลัมโบเนี่ย น่าจะเอาไม่อยู่อะครับ
    แล้วถ้าจะใส่ 2000gt จริง ดูล้อด้วยนะครับ ว่าเข้ากันเป่าครับ กลัวว่ารถออกมา พาร์ทสวย แต่ล้อไม่เข้า สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนล้ออีก เหอๆๆๆ

ลองดูคนอื่นมาคอมเม้นต์นะครับ ของผมข้อมูลไม่ชัวร์ครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ

24. jasma_arm

277
    1
    0
    ขาดค่าล้อครับ เพราะโป่งใหม่ล้อต้องเปลี่ยนตามค้าฟ ล้อหลังไงก้อมี9.5

ส่วนเครื่องไงก้อบานไป 80000+เพราะ ไหนจะค่าวาง ค่าของจุกจิกอีกอะคับ เพราะรื้อของออกมาไงก้อมีอะไรให้เปลี่ยนแน่นอน(ผมวางจบ100000พอดี)

ค่าพาร์ท ไงก้ออย่าลืมค่าทำสีด้วยนะคับ เพราะ50000น่าจะได้แต่พาร์ท

ถ้าถามผมนะคับค่อยๆๆทำทีละอย่างคับ

คือมีให้เลือกสองแบบด้วยงบ150000อะนะครับ

อยากหล่อก่อน รึว่าอยากแรงก่อนอะคับ

หล่อก่อน ก้อค่าพาร์ท ค่าสี ค่าล้อน่าจะจบครับ

แรงก่อน ก้อเอาไปวางเครื่อง ไหนจะค่าท่อไอเสียสวยๆ ค่าจุกจิกโน่นนี่

ส่วนตัวผมว่าทำเครื่องก่อนเพราะ แค่หุ่นน้องทูจังเดิมๆๆคนก้อเหลียวหลังละครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2009
  25. pookpui

1,304
    6
    38
    แต่คนข้างบน รู้จักจะทำทั้งพาร์ท ทั้งเครื่อง ใกล้เคียงกันเลยนะคร้าบบบ อิอิอิ

26. โดยตามหลัก เรา ควร ทำพาร์ท หรือทำเครืองก่อนดีครับ
    ผมตัดสินใจไม่ถูก
    ทำพาร์ทก่อน ก็กลัวตอนทำเครื่องสีมันจะเป็นรอย (เป็นคนรักรถ ล้างขัดเอง...
    เพื่อนๆๆๆ คงเข้าใจ)
    ทำเครื่องก่อน ก็กลัวทำพาร์ท แล้วฝุ่นจะเปลื่อนเครื่องกับ ภายในห้องโดยสาร (แฟนแพ้ฝุ่น เบื่อฟังแฟนบ่อน .....เพื่อนๆๆๆ คงเข้าใจ)

ไม่รู้ว่าผมคิดมากไปไหม
    แต่ก็คิดว่าเพือนๆๆๆ นะจะเป็นเหมือนกัน
    ก็รักน้องสอง (น้อยกว่าแฟน นิดนึง แฟนชอบบอกให้ไปนอนในรถ ถ้ารักรถมากกว่าแฟน) เลยอยากให้มันสวยเหมือนแฟน คิคิคิคิคคิ (เพื่อแฟนจะมาอ่านเจอ)

คอบคุน ทุกคนมากคับ คลับนี้อบอุ่นดี.....

27. boy wc

132
    0
    0
    ส่วนตัวนะครับ คงทำพาร์ทก่อนอ่ะครับ ( รถขอหล่อใว้ก่อน อิอิ ) :D
    ส่วนงับแสนห้าผมว่าไม่น่าจะได้ ถ้าจะเอาทั้ง 2000gt + เครื่อง non air อ่ะครับ :D
    ชุด2000 gt + ล้อ อ๊อฟ อลังการ ก็ น่าจะ แสนกว่าแล้วครับ ( ชุดพาร์ท 6 หมื่น สี 3 หมื่น ล้อ 4-5หมื่น ) ราคาไม่หลุดจากนี้แน่นอนครับ อิอิ เพราะกะลังทำอยู่เหมือนกันครับ :D
    ตอนนี้ก็กะลังเล็งๆเครื่องไว้อยู่ครับ ปีใหม่คงทำเครื่องต่อเลย :cool:

28. ขอทราบอู่และราคา ที่ทำพาร์ทกับเครื่องได้ไหมครับ
    จะได้เป็นแนวทางกับผมและเพือนๆๆๆในคลับ
    จะได้หล่อๆๆๆกันทั่วหน้า

คอบคุนคับ

29. boy wc

132
    0
    0
    ผมทำอยู่ที่ร้าน Karn fiber ครับ :D ถ้าจะทำชุด 2000gt ต้องลองเช๊ค Q ก่อนนะคับ :D
    ราคาคง 6 หมื่น + - อ่ะคับ
    ส่วนเครือง คงดูในบอร์ดอ่ะคับ ส่วนตัว อาจจะไปปรึกษา หนุ่ม คู้บอนอ่ะคับ ( เคยเอา 300z ไปให้ทำ อิอิ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้