L300ตัวเทพมาแล้วคร๊าบ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย pep, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    มาส่องภายในรถของพี่ช้างกันนะครับ

ขอบอกว่าน่านั่งมาก(ปูเสื่อด้วยนะ)

2. pep

916
    1
    0
    ดูข้างๆกะด้านท้ายกันซะหน่อยนึง

สีดำดุ สวยมาก

3. pep

916
    1
    0
    มาชมด้านท้ายกะด้านข้างกันต่อคร๊าบบบ....

สีดำดุดันดีมาก....

4. pep

916
    1
    0
    สุดท้ายด้วยทีเด็ด หน้ารถครับ

จับเอาหน้าดีแม็กมาแปะลงไปซะ พอกหน้านิดหน่อยให้ดูอวบๆ
    ปั้นกันชนขึ้นมาใหม่ทั้งชิ้น สวยงามลงตัวกันเลยทีเดียว

(รอเจ้าตัวมาอธิบายเองล่ะกันครับว่าทำอะไรมาบ้าง)

5. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    โอ้ว...ถ้าได้ซัก18 หรือ 19 มาใส่น่ะ แจ่มเลย 555+

6. pep

916
    1
    0
    ??????ٻ??ͧ????ͧ?о???ҧ ?????????????ء?????Ԥ??Һ??......

(????????????ѧ ??????ҡ????¹?ç ????Һ?Ԩҡ??????Ф??Һ€)

---------- ??????з??????? 22:03:29 ---------- ??з???͹˹?ҹ?? ????? 22:03:11 ----------

??????ٻ??ͧ????ͧ?о???ҧ ?????????????ء?????Ԥ??Һ??......

(????????????ѧ ??????ҡ????¹?ç ????Һ?Ԩҡ??????Ф??Һ?)

7. PAO SERVICE

PAO SERVICE New Member Member

20
    0
    0
    รถเทพในตำนานของเรานะครับ

8. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    แนวได้ใจหมดไปเยอะมัยคับ

9. pep

916
    1
    0
    เจ้าของรถไปไหนคับ มารายงานตัวด่วน555+

Click Club จัดทริปไร่ขิง-ดอนหวาย-เจษฎา-บ้านพิพิธภัณท์ วันที่5ก.ค.นะครับ
    เชิญ vanonly ไปด้วยนะครับ

10. BlackL300

BlackL300 New Member Member

10
    0
    0
    ขอโทษด้วยคับ เพิ่งได้เข้ามา ต้องขอบคุณคุณPEP ที่ช่วยนำรูปมาลงให้ นี่ผมยังไม่รู้วิธีโพสรูปเลย ขอบคุณทุกคำติชม เริ่มเล่าเรื่องเลยนะคันนี้ได้มือสองมาจากไฟแนนซ์ เดิมสีครีม ก่อนโอนขอทำสีก่อนเลยจะได้ไม่ยุ่งยากภายหลัง ทำสีดำเบ็นซ์ที่ลำปาง 20,000.- ตีกันชนหน้าหลังเป็นเหล็ก+แก็ปหลังไฟเบอร์ 20,000.- ที่ลำปางเหมือนกัน อ้อตอนแรกกันชนเป็นไฟเบอร์แต่มันแตกหมดเลยเปลี่ยนเป็นเหล็กดีกว่า หุ้มเบาะใหม่หมดด้วยหนังPVC ลายเบ็นซ์ที่เป็นรูๆ แล้วกรุหลังคาใหม่ อีก20,000.- ทั้งหมดนี่ทำเมื่อซักสิบปีที่แล้ว จากนั้นเมื่อซัก3ปีที่แล้วเบื่อหน้ารถมากเลยไปหาอู่แถวลาดพล้าว71 รับทำให้ หมดค่าของค่าทำอีก 10,000.- เลยออกมาอย่างที่เห็นคับ โครงการต่อไปจะทำภายในด้านหน้าใหม่ให้มันดูเหมือนไม่ใช่ L300 ยังไงช่วยออกไอเดียด้วยนะคับ คอนโซลกลางจ้างแถวบ้านตีให้ สามพันกว่าๆ เดี๋ยวผมไปทำงานต่อก่อนนะคับแล้วจะมาโพสต่อ ใครสงสัยตรงไหนยินดีให้รายละเอียดคับ

11. pep

916
    1
    0
    มันยังขาดแม็กเงาๆอ่ะครับพี่

12. BlackL300

10
    0
    0
    แม็กน่ะอยากเปลี่ยนมากแต่ใช้งบประมาณสองหมื่น เลยพักไว้ก่อนมีใครจะให้ยืมมั๊ยคับ555 เลยกะว่าทำไฟกับแอร์เพราะตอนนี้ได45A กับคอมลูกเล็กไป ไปดูเซียงกงหลักสี่มามีแต่75A ขายอยู่2500 อยากได้ซัก100Aก้อพอ ส่วนแอร์คิดว่าเปลี่ยนคอมให้ใหญ่ขึ้นพร้อมล้างระบบใหม่เท่านี้ช่างแอร์แถวเหม่งจ๋ายก้อบอกว่าหนาวแล้ว ค่าใช้จ่ายน่าจะหมื่นกว่าๆ แต่มันไกลผมน่ะคับ แถวแจ้งวัฒนะมีมั๊ยคับที่ราคาไม่แรงและไม่เลี้ยงไข้ คุณPEP ห้องเครื่องผมยังเดิมๆ เลยไม่ได้ถ่ายรูป เดี๋ยวรอน้ำมันขึ้นราคาให้เค๊าเอาคอมมอนเรลมาขายถูกๆ ค่อยไปหามาเปลี่ยน ตอนนี้อยากโหลดหน้าสักนิ้ว หลังสักสองนิ้ว มีใครเคยลองบ้างมั๊ย รถผมไม่เน้นบรรทุก กะว่าหน้าสองคนหลังหกคนก้อพอ

13. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    มีล้อก็จบแล้วคับซัก18ก็พอคับ

14. pep

916
    1
    0
    ข้างหน้าดูจากยางลงมาได้สุดแล้วครับโหลดมามากกว่านี้ยางจะกระแทกซุ้ม
    นั่งแล้วจะไม่นุ่มมันจะกระเด้งๆๆ
    ส่วนด้านหลังลงมาได้อีกนิดหน่อย ให้สูงกว่าด้านหน้าซักครึ่งนิ้วกำลังสวย
    (ให้อู่ประจำผมทำให้ก็ได้ครับอยุ่แถวบางกรวย เบอร์อยุ่ใต้รูปเครื่อง)

ร้านแอร์ก็วิรัตน์แอร์ครับ ใกล้ๆวัดปราสาท ทางที่จะไปวัดสวนแก้ว ผมใส่ตู้ไมโครบัสมากลางคืนหนาวเลยครับ กลางวันยังร้อนเหมือนเดิมเพราะผมไม่มีม่าน 55+

15. pep

916
    1
    0
    อีกนิดครับๆ พี่เค้าฝากมาลง

16. pep

916
    1
    0
    กว่าจะหมดเน็ตเต่ามาก55+

17. pep

916
    1
    0
    ต้องมาต่อรอบ2 หัวค่ำมันช้า รอไม่ไหว

วัยรุ่นใจร้อน555+

18. pep

916
    1
    0
    หมดซักที 555+นอนต่อแล้วคร๊าบบบบ

19. PAO SERVICE

PAO SERVICE New Member Member

20
    0
    0
    คุณPEP ไม่ลองทำแบบคุณ BLACK บ้างหรือครับ เท่ห์มาก

20. pep

916
    1
    0
    ขอเดิมๆดีกว่าครับ แปลงเยอะไม่ไหวเสียดายยของ อิอิ.....

ขนาดทำภายในใหม่ยังเสียดายของเก่าเลย เบาะเดิมเอามานั่งเล่นอยุ่ในบ้านเนี่ย55+

21. pep

916
    1
    0
    ดันไปๆๆๆๆๆ เงียบๆนะช่วงนี้ หายไปไหนกันหมดคร๊าบ

22. BlackL300

10
    0
    0
    ยังอยู่ติดตามตลอด แต่มุกหมดน่ะ เดี๋ยวไปคิดโครงการทำอะไรเล่นก่อน

23. อาร์ต

อาร์ต New Member Member

7
    0
    0
    คุณ PEP ครับใส่แอร์ไมโครบัสมาเท่าไหร่ครับ ร้านอยู่แถวไหนครับ
    รบกวนตอบทาง PM นะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้