Jack lemvard คว้าแชมป์ AFOS ที่ มาเลย์.....

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอแสดงความยินดีกับ แจ็ค ( J.lemvard )ที่คว้าแชมป์ งาน AFOS ที่มาเลย์.....

....พื้นฐานโกคาร์ทแน่น...ท่านก็มีสิทธิคว้าชัยชนะมาครอง....จากการเริ่มต้นของ แจ็ค ก็เริ่มจากโกคาร์ท
    ดังนั้น เพื่อนๆทั้งหลาย ก็ควรจะ เริ่มต้นด้วยพื้นฐานการขับโกคาร์ท....แล้วค่อยๆพัฒนาระดับฝีมือขึ้นไป
    แนะนำว่าควรเอาแบบอย่าง แจ็ค..ที่เริ่มจากโกคาร์ท...แล้วพัฒนาขึ้นไปตามลำดับ...นี่คือ นักแข่งรถยนต์ที่มีฝีมือระดับหัวแถวของเมืองไทยที่น่าจับตามอง ที่เริ่มต้นตามขั้นตอน...เหมือนกับนักแข่งในบ้านเราอีกหลายๆท่าน....ส่วนต่างประเทศไม่ต้องพูดถึงเพราะนักแข่งF1 ทุกท่านก็เริ่มมาจาก...โกคาร์ท......

ขอปรบมือให้ครับ.........

ปล..เพื่อนๆหลายๆท่าน ที่กำลังจะเริ่มแข่งโกคาร์ท หรือ ก้าวไปแข่งรถยนต์...อย่าลืมว่าอย่าข้ามขั้นพื้นฐาน
    การเริ่มเล่นโกคาร์ทแล้วถ้าชอบ ก็ต้องหมั่นฝึกฝีมือและพัฒนาควบคู่กันไป.........
    สังเกตุช่างทีมแข่ง....คุ้นๆไหมครับ...ถ้าไม่คุ้นมาสนาม PTT-MSL (ช่างอุทัย).

2. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ยินดีด้วยนะเพื่อนแจ็ค

อยากได้ทีมช่างเก่งๆแบบนี้มาทำรถแข่งให้ผมบ้างจัง... อิอิ

3. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    Jack lemvard คนนี้สุดยอดจริงๆครับ เคยได้เห็นตั้งแต่สมัยเค้าแข่งโกคาร์ท ฝีมือดีมาก สมัยก่อนเห็นตอนช่วงแข่งรถคาร์ท เวลาเซ็ทลมยางเมื่อโอกาศกลับเข้ามาจอดปล่อยลม จะโดดลงรถมาเซ็ทเองตลอด เก่งครับ

งาน AFOS ยิ่งได้ทีมช่างดีๆนี่ไปได้สวยเลยครับ :D :D :D

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    พีอุทัยไม่มีหนวด สงสัยว่าเป็นตัวปลอมฮับ 55555+

5. Thana_Thanakul

Thana_Thanakul Guest

0
    0
    0
    congratulationsss

Congratulationsss
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
    หากมีแข่งอีกบอกนะครับ ผม อยากไปชมด้วย จะพยายามหยอดกระปุกทุกวัน เก็บตังค์ไปแข่งกับเขาบ้าง

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    สนามหน้า ที่ พีระ พัทยา ครับ:D

7. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    สุดยอด JACK นี่ นักแข่งในใจเลย ขับมันส์มาก งาน CIVIC ก็สุดยอด

8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    :D:D:D แฝดผู้น้องคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้