HISTORY OF SKYLINE CLUB THAILAND 21/09/49 ครบรอบ 4 ขวบ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย khaigtr, 24 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ภาพโบราณมาก ฟิล์มไม่แจ่มเลย........ :D
    ส่วนรูปสามน่ะ แขนใครฟะ ขนลุก...............

2. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    ผมเด็กใหม่ ฝากตัวด้วยค๊าบบบ

3. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    มาเร็วๆๆๆๆๆ เลยดิ
    คิดถึงว่ะ เพื่อนๆเค้าร่ำร้องคิดถึงเหมือนกันนะจ๊ะ

อ้อ เงาในรูปที่ 3 ของตาเนี่ยแหละ อิอิ

4. khaigtr

73
    1
    0

ใหม่ตรงไหนไม่ทราบพี่ :p
    หรือเป้นเด็กของน้องใหม่ 55

5. khaigtr

73
    1
    0
    มีภาพรถข้าพเจ้า สมัยยังเป็นรถด้วยนะ อิอิ

รถตาอาร์ท คันไหนหว่า อิอิ

6. khaigtr

73
    1
    0
    ใครจำตาผมยาว ที่นั่งกุมขมับ รูปด้านบนได้มั่ง อิอิ

แล้วคันขาว ติดตูดเป็ดนั่นรถใครหนอ

7. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ตาโน๊ตป่ะ เจ้าของเก่ารถปองน่ะ

8. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    คลาสิคจริงๆๆ....เสียดายมาไม่ทัน..อิอิ

9. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    จำได้ผมไปครั้งถัดจากนี่ไปแหละ ขับตามอาร์ทไป แต่หารูปยังไม่เจอว่ะ... :) :) :)

10. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เจอแล้ว จำได้ว่าเซฟมาแค่รูปเดียว ครั้งที่ไปไม่ค่อยมีใครถ่ายรูปแฮะ...:) :) :)

11. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    ครั้งแรกที่เจอกัน ตอนนั้นมีตติ้ง Fight Night Club ที่กุ้งเต้นชนกันกับ Skyline club แต่ว่ารูปหายไปหมดแล้ว ครั้งนั้นก้อได้คุยก่ะพี่หนุ่มอยู่นานเลยเนอะ

12. P.NEWMAN

329
    2
    0
    นาน นานจนจำไม่ได้เลยว่ะ 555... :D :D :D

13. slave171

slave171 Guest

0
    0
    0
    ผมไม่มีสกายไลน์ แต่ผมชอบสกายไลน์ แวะมาอ่านบ่อยๆครับ
    เพื่อนในนี้ไม่เหมือนคลับอื่นๆจริงๆ ใจรักกันมากๆ ขอให้โชคดีทุกคนครับ
    ถ้ามีโอกาสคงได้พบกันและได้สัมผัส....เส้นขอบฟ้า...อิอิ

14. popcomsci11

popcomsci11 New Member Member

9
    0
    0
    Happy Birth Day คับคือผมไม่มีรถอยากคุยด้วยได้ป่าวคับ

แต่ผมก้อชอบSkylineนะคับ

15. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เชิญคร๊าบ เชิญ... :D :D :D

16. BNR 34 GTR

BNR 34 GTR New Member Member

25
    0
    0
    จ๊าก.......พลาดกระทู้นี้ไปได้ไงเนี่ย......

แหะๆ HBD ย้อนหลัง ไปยาวๆเลยและกันก๊าบ.....

17. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ยังดีที่นึกได้นะเนี่ย 555...:D :D :D

18. Crazy Lady Boy

Crazy Lady Boy New Member Member

1
    0
    0
    HBD Skyline Club ด้วยครับ...ผมยังคงรักและคิดถึงมันอยู่เสมอ...

ปล. ไข่ยังใช้เบอร์เดิมอยู่ป่าวครับ..ไม่แวะมาหาพี่เลยน่ะ แถวRCAอ่ะ

19. GTR New Zealand Devil

GTR New Zealand Devil New Member Member

3
    0
    0
    Happy birthday and congratulation krub

20. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    สุขสันต์วันเกิดครับ อ่านแล้วรู้สึกดีครับกว่าจะตั้งคลับได้คล้ายๆผมกว่าจะมีหน้าแหลมคลับ ผ่านมาหลายปีเหมือนกันล้มบ้างลุกบ้างยังไงก็ดีใจด้วยครับ....จากหน้าแหลมคลับครับ

21. P.NEWMAN

329
    2
    0
    บางทีเราก็ล้มๆ ลุกๆ กันตาม "อารมณ์" นะครับ...

ไม่มีอารมณ์ ก็ "ล้ม"

ถ้ามีอารมณ์ ก็ "ลุก"

:eek: :eek: :eek:

หมายถึงว่า ถ้าไม่มีอารมณ์จะขับรถ ก็ล้มตัวลงนอน มีอารมณ์อยากจะขับต่อ ก็ลุกขึ้นมาขับ อย่าคิดมาก...

ยังไงก็ขอขอบคุณครับ...

ผมเคยคิดว่า คลับจะอยู่อีกซักกี่ปีดี...

แต่สรุปว่าอย่าไปคิดมันดีกว่า ให้มันอยู่เรื่อยๆ ไปนั่นแหละ...

เราอยู่กันแบบ "เพื่อน" มันคงไปได้เรื่อยๆ นะ...
    :D :D :D

22. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
    กลายเป็น 5 ปีแล้วนะเนี่ย ผมมาป่วนเปี่ยนได้ปีเดียวเอง

23. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    รถคันแรกของผมคือ Skyline ครับ ตั้งแต่อายุ17 ขอท้าวความหน่อยละกัน ตอนนนั้น เรียนอยู่ NZ ครับ รถที่นั่นไม่แพงถูกมากๆ รถชนหนักๆครั้งแรกก้อ Skyline นี่แหละครับ R32 gtst type M ขายซากไปแล้วเอาเงินไปดาว Galant VR4 ไปๆมาๆ เจอ RX7 fc เลยเปลี่ยนอีก ผ่อนเอาครับพอพ่อมา ด่าแหลกเลย เข้าทางพาไปเอา R33 25t ก้อใช้มาซักพักก้อกลับไทย เพราะเศรฐกิจไม่ดี

อยู่มาซักพักก้อมองหา รถเป็นของตัวเองพอดีไปเจอ 210 สีขาวที่เต้นแถวบ้าน(รถติงเก่าก่อนติงได้ไป) เปิดมา90000ภายในเนียนมากๆ เลยตอนนั้นแต่เป็นเครื่อง 1G]ลองขับดูก้อ ok ตอนนั้นมีเงินอยู่30000เองผ่อนก้อไม่ได้ ดอกแพงโคด มาเจออีกคัน แถววัดลาดพร้าว เดิมๆเลย L20 turbo เนียนมากๆ ทั้งนอกใน แอร์เย็นเกจ์ใช้งานได้ทุกตัว ไม่รู้ใครได้ไป ต่อได้ 85000 ลองขับว่งดีโคดครับขึ้นนิ่มๆเลย แต่ก้อไม่มีตังอีก ตั้งแต่นั้นมาเลยเก็บตังอย่างเดียวเลย ขายไรได้ขาย จนมาได้30คันปัจจุบันนี่แหละครับ ถ้าตอนนั้นตั้งใจเรียนตอนนี้คงมีตังซื้อ GTR ขับแล้ว :( ไว้ว่างๆจา scan รูป รถเก่าๆมาให้ดูกัน

Happy BirthDay skyline club Thailand...

24. o-bizaru

o-bizaru New Member Member

67
    0
    0
    ผมเป็นอีกคนนึงที่ไม่มีสกายลาย
    เเต่ผมก้เข้ามาอ่านบอดนี้บ่อยๆ-บ่อยมาก
    เพราะผมก้เป็นอีกคนที่รักสกายลายเเละฝันว่าสักวันจะซื้อ อา30 เป้นรถคันเเรกในชีวิตให้ได้

25. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    อาร์ท ที่ ว่านี่ คือ อาร์ท ที่เคยขับ R30 สีนํ้าเงิน รึป่าว ครับ ... ตอนนั้น ผม ขับ DATSUN แห้งๆๆ อยู่ ครับ อาร์ท โทรหาผม ให้ไปดู R30 เป็นเพื่อน ผมเองก็ ไม่ค่อยจะมี ความรู้ แต่ สุดท้าย อาร์ท ก็ ซื้อมา จนได้ จำได้ ว่า ไปเดินหา ล้อ กล้วย สอง ชิ้น กับ เริ่ม ที่ ขอบ 14 จำได้ ขึ้น ใจ เลย ต่อมา หายไปนาน ไม่เจออาร์ท เลย จบ ขยับเป็น ลายเดิม แต่ขอบ 15 สวยครับ รถอาร์ท ยังจำได้ ว่า อาร์ท ชอบ มาล้างรถ บ้านเพื่อน ผม อีกคนนึง อิ อิ เรายังฝากมัน ล้างเลยครับ ....

ผมเอง ไม่มี ทีม ไม่มีคลับ ด้วยเหตุ ผมเดียวกันกับ เจ้า ของกระทู้ น่ะครับ พอผมอ่านกระทู้ นี้ ..... มีอะไรให้ คิดหลายอย่าง แต่ สุดท้าย ดี ใจกับ ครบรอบ 5 ปี ของ คลับสกายไลน์ นะครับ

ส่วนตัวผมเอง ขับ DATSUN STANZA อ่ะครับ ไว้มีโอกาส จะแวะมาเยียนเยียนนะครับ

ปล. ผมเป็นเพื่อนอาร์ท มาตั้งแต่สมัยเด็กๆๆ แล้ว ครับ .....

26. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ไว้ ถ้าเกิด ผม ถุกหวย ผม จะซื้อ c10 สวยๆๆ ซักคัน ผม จะมา ขออยู่ คลับนี้ด้วยนะครับ

27. l3obsohoT

l3obsohoT New Member Member

5
    0
    0
    nissan gt-r 2000gt รุ่น kpgc10 ปี 70 ราคาเท่าไร ครับ พี่ๆๆ หาได้ ที่ไหน บ้าง อู่ซ่อมมีไหมครับที่ไหน...

ผมเด็กใหม่ ครับไม่รู้เรื่อง รถ มากนะ ขอความกรุณาด้วยนะ ครับพี่ๆ เพื่อนๆ อยากรู้ว่า nissan gt-r รุ่น kpgc10 ราคาเท่าไรครับ หาได้ที่ไหน บ้าง และ มีอู่ ซ่อมไหม ครับ

28. l3obsohoT

l3obsohoT New Member Member

5
    0
    0
    พี่ๆ ครับ ผมเพิ่ง สมัครใหม่ อยากรู้ ว่า nissan gt-r รุ่น kpgc10 ราคาเท่าไรครับ และแหล่งที่ซื้อที่ไหนบ้างใน ไทย อู่ซ่อมมีไหมครัพี่ๆๆ ( เปงเพราะชอบรุ่นนี้มาก แต่ไม่มีปัญญาซื้อ คงได้แต่เฝ้ามองไป วันๆจนถึงวันนั้น ) ก็ดีนะ ขอบคุณ พี่ๆ มากครับที่
    ให้ ความรู้ และข้อมูล มากๆ ครับ

29. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

ในบ้านเรายังไม่มีเลย KPGC10 GT-R มีแต่ตัวธรรมดา ถ้ามีก็ไม่น่าต่ำกว่า 2 ล้าน ของเบิก nissan ญี่ปุ่นได้บ้างชิ้น และใน yahoo

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้