focal 165 vb กับ KR

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย BodyZlash, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BodyZlash

BodyZlash New Member Member

3
    0
    0
    165 VB กับ 165 kR เสียงต่างกันมากไหมครับ

ต่างกับ v1 หรือป่าว

ราคาประมาณเท่าไหร่หว่า

ต้องการเสียงฟังสบายๆ ไม่ hard จะใช้ ALPINE รุ่นไหนดี อยากได้รุ่นระดับกลางๆขึ้นไปอ่ะครับ

2. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    เสียงกลางไม่ต่างกันมากคับ แม้วัสดุจะคนละอย่าง

แต่ออกมาแนวเดียวกัน

ที่สำคัญคือแหลมมากกว่า

ต้องพยายามหาแอมป์เฉื่อยๆหน่อยมาจับคับ

เช่น Mcintosh Audison หรือแอมป์หลอดทั้งหลาย

ไม่งั้นแหลมเอาไม่ลงคับ

3. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ใช้แอมป์ purist กะ 9887 รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน ในงบขนาดนี้อ่ะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้