es05พวงมาลัยสั่น ช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย pool_s, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pool_s

pool_s New Member Member

6
    0
    0
    เวลาขับที่ความเร็วประมาณ 120 ขึ้นไป พวงมาลัยจะสั่นมาก

ตอนนี้ใส่ล้อHonda access ขอบ 16ยาง 205/55/16 ไม่เคยทำไรกับช่วงล่าง

จะแก้ยังไง&ร้านไหนดีครับ ประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ.

2. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    สลับยางดูก่อน..แล้วแม๊ก+ยางใช้มานานเท่าไรแล้ว
    ดูยางด้านในว่าสึก..รึป่าวถ้ายังเป็นอยู่ให้ จี้ล้อแบบประชิด+ตีใส่ปลอก
    ตั้ง 0 ถ่วงใหม่แล้วถ้าไม่หายผมเคยเป็นผมเปลี่ยนแม๊ก+ยางชุดใหม่เลย+
    ตั้ง 0 ด้วยหายครับเดี๋ยวนี้ อย่าว่าแต่ 120 เลย 200 ก็ไม่เป็น..อีกอย่าง
    ลองดูที่จานเบรกด้วยก็ดีครับเพราะว่าอาจเกี่ยวข้องด้วย

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใส่ปลอกกันสั่นหรือยังครับถ้ายังก็ไปใส่ซะรับรองหายครับ

4. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ถ่วงจี้..ที่ล้อครับ...ลองดู

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ตั้ ง 0 ถ่ ว ง ล้ อ ดู คั บ

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อย่าลืม ใส่ปลอก

7. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    เปนเหมือนกันคับ

8. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ลองไปเชคตามที่ ahingrace ดูคับ

- ตั้งศุนย์
    - สลับยาง
    - ยางรถ

9. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    พวงมาลัยสั่น ถ่วงล้อหน้าครับ

แต่ถ้า ใจสั่น ไม่รู้ถ่วงที่ไหน น่ะ สิ :D:D

10. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    ถ่วงล้อใหม่ครับ แต่ถ้ายางเสื่อมถ่วงไปเดี๋ยวก็สั่นอีก

11. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    เบื้องต้นลองหาร้านตั้งศูนย์ที่ดี ๆ ไว้ใจได้ ( ถ่วงจี้, สลับยาง ) ดูก่อนครับ ถ้าไม่หายค่อยหาสาเหตุอื่นต่อไปครับ

12. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :D:D ตามที่พี่ ๆ ข้างบนแจ้งไว้เลยคับ :D:D

13. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0

สั่น แบบ จิ๊ก ๆ ติ๊ก ๆ คง ต้อง ถ่วง แถว ๆ ราช รี ม้างงงง ... :D

14. pool_s

pool_s New Member Member

6
    0
    0
    ช่วยแนะนำร้าน+ราคาตีปลอกด้วยครับ

กลัวโดนฟัน ผมยังไม่ได้ใส่ปลอก

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

15. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ปลอกกันสั่น มีใน Classifieds ตรง wheel&tireนะครับ หากระทู้ยากนิดนึง ราคา ไม่แพง ครับ คู่ละ 600 ม้างครับถ้าจำไม่ผิด อย่าไปให้ร้านยางตีใหม่นะครับ มันฟัน เป็นพัน ครับ อย่างที่ผมเคยโดนครับ ยังเสียดายตังอยุ่เลย เซ้งเป็ด:mad:

16. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ถ้าใจสั่นก็ถอดกางเกงซิอย่างได้สั่นแทน....:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้