DIY By Tamako ตอน...หม้อดำเป็นหม้อขาว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tamako, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หลังจากความร้อนขึ้น นิดๆ ทำให้เรา นอย ไปพักนึง:mad:
    ถ่ายน้ำหม้อน้ำก็แล้ว มันก็ยังขึ้นนิดๆอยู่ :cry:
    แถมมีคราบ สนิม อยู่ในน้ำด้วย :eek:
    ก็เลย ปรึกษา กูรู แห่ง บอร์ด club si :eek:
    ทำให้ ผม ตัดสินใจ จัด หม้อ ใหม่ :p
    ขาวอวบ กว่าเดิม แถมซิงๆ ด้วย :)
    แต่ไม่มีเวลาทำ เลย ดองไว้ท้ายรถหลายวัน :(
    วันนี้ละวะ เอาเรยยย เปลี่ยนหม้อใหม่ มันซะเลย :cool:
    เด๋วไปจ่ายตลาดแล้ว เครื่อง มันจะฮีด :teeth:

รูปหม้อใบใหม่ ช่าง สดใส ซาบซ่า จริงๆ
    หม้อใบเก่า ช่างเน่า นิดสนิดนาน จริงๆ
    รื้อๆๆๆมันออกปายยยยยย
    เทียบกันดู ระหว่าง เก่า กะ ใหม่
    ถังพักน้ำก็เก่าๆ เลยเปลี่ยนไปด้วยซะเรยยยย
    ประกอบใส่ ไล่น้ำซะหน่อยยยยย
    เป็นอันเรียบร้อย น่าจะไม่มีอะไรผิดพลาด
    เด๋วจะ ขับไปซื้อ ผัก กะ หมู ซะหน่อย ว่าเป็นยังไง
    ยังร้อนอยู่อะป่าว เด๋วมาแจ้งผล คร้าบ
    ปล. ขอบคุณ ลุงหนวด และ พี่เอก ที่ให้คำแนะนำดีดี ครับ
    ใครมีอะไรเพิ่มเติมแนะนำได้นะครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    หม้อเหมือนกันเลย หม้อแบงค์มาจาก หาดใหญ่ฮิ :D

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    โห...หม้อใหม่ขาวดีจังเลย :D
    แพงไหมอ่ะ ....

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    หม้อขาว น่าโดนมั่กๆ เรยพี่

Joice++Jum

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สวยๆมากกกกกกกกกกกกกก

6. tamako

3,038
    88
    0
    ราคารับได้ครับ จัดมา 4300 บาท
    ใจจริงก็อยากได้ koyo เหมือนกัน แต่มันแพงกว่า หมื่นนึง
    ก็เลย จัดตัวนี้แหระ สบายกระเป๋าหน่อย

---------- Post added at 20:32:38 ---------- Previous post was at 20:32:28 ----------

ราคารับได้ครับ จัดมา 4300 บาท
    ใจจริงก็อยากได้ koyo เหมือนกัน แต่มันแพงกว่า หมื่นนึง
    ก็เลย จัดตัวนี้แหระ สบายกระเป๋าหน่อย

7. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    หม้อใหม่ สวยๆ

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    แหล่มเลยพี่เบส เมื่อไหร่มามิตติ้งอ่ะพี่

9. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สวยมากเลยครับ ใหม่ๆๆเลย

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดอยากได้บ้างอะ

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เปลี่ยนหม้อ ดีนะเป็นหม้อน้ำรถ อ:D

ยี่ห้อนี้เค้าทำของแคมเดี่ยวบ้างมั้ยอ่ะพี่ :confused:

12. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ช๊อปปป ชอบจิงๆๆๆเยยกับเรื่อง...หม้อๆๆเนี้ยย :D:D:eek:

13. tamako

3,038
    88
    0
    :D รอแป๊ปครับ ไปมีตติ้ง แน่นอน ช่วงนี้ ช่วย ลูกดูแลเมีย อยู่ครับ :D

14. tamako

3,038
    88
    0
    :confused: แคมเดี่ยว คอเล็ก ไม่แน่ใจ ครับ ว่ามีรึป่าว :confused:

15. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยมากเลยครับ

16. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    แค่นี้ก้อแหล่มละคร๊าบบบบพี่น้อง

17. เครื่องแคมเดี่ยว สั่งหม้อน้ำคอใหญ่มาใส่ก็ได้ครับ เอาท่อยางเดิม
    อัดเข้าคอหม้อน้ำคอใหญ่ได้เลย ใช้ได้ไม่มีปัญหา หาง่าย ขายง่าย
    ด้วยครับ เผื่ออนาคตจะวางเครื่อง ก็ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่

18. TRAEH

TRAEH New Member Member

52
    0
    0
    หม้อ ขาว อวบ น่าฟัด มากเลยคับ

:D :D :D

19. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ใช้ได้ดีครับ Art Cool ใส่มาเกือบปีแล้วยังไม่มีรั่ว

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยๆคับ เปลี่ยนหม้อใหม่ขาวๆอวบๆ

21. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยครับอยากเปลี่ยนเหมือนกันแต่ต้องรองบก่อนคับ อิอิอิ

22. tamako

3,038
    88
    0
    หลังจากเปลี่ยนมา ซักระยะ ได้ความว่า
    วิ่งเร็วหน่อย เรื่อยๆไม่รอบสูงมาก อุณหภูมิอยู่ที่ประมาณ 85
    รถติดๆหน่อย อยู่ที่ 92-95 พัดลมทำงาน ก็จะอยู่ที่ 89-90
    ก็โอมั้งครับ เห็นว่า หม้อน้ำ มีเนียม อุณหภูมิ ตอนจอดเฉยๆ
    จะสูงกว่าหม้อน้ำเดิมๆ นิดนึง 1-2 องศา
    ไม่รู้ว่าเป็นไงมั่ง ลองเมนท์ หน่อยครับ

23. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เอามาให้พี่ลองขับก่อนดิ
    เด๋วเม้นท์ให้.....:D

24. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    พี่เบกใส่เองเลยเหรอครับ

25. tamako

3,038
    88
    0
    ใส่เองครับ ก๊อก
    วันนี้ ไปเบิก coolant type-1 ของ0 honda
    แบบไม่ต้องผสมน้ำ เป็นแกลอน 4 ลิตรมา
    เด๋วลอง ถ่ายน้ำใหม่ซะหน่อย น่าจะดีขึ้นครับ

---------- Post added at 09:31:56 ---------- Previous post was at 09:31:41 ----------

ใส่เองครับ ก๊อก
    วันนี้ ไปเบิก coolant type-1 ของ0 honda
    แบบไม่ต้องผสมน้ำ เป็นแกลอน 4 ลิตรมา
    เด๋วลอง ถ่ายน้ำใหม่ซะหน่อย น่าจะดีขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้