Celica ไฟกลม ติดแก๊สได้ไหม

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย sabay, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sabay

sabay Guest

0
    0
    0
    Celica ไฟกลม ติดแก๊สได้ไหมคับ
    ท้ายรถใส่ถังแก๊สแบบแค๊ปซูลพอไหมคับ
    ขอบคุณครับ

2. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ฟันธง ได้คับ 5S นะคับ

แต่ รายละเอียด รอผู้รู้อีกที่ ละกันคับ

3. gunzacup

gunzacup New Member Member

77
    0
    0
    3s ge ติดได้ป่ะคับ

4. k_v6

k_v6 New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีคับ ผมพึ่งจะสมัครเข้าเป็นสมาชิกใหม่ ครับ กำลังหาความรู้เพิ่มเติม จาก celica club ครับ ขอฝากตัวด้วยครับ
    ขอตอบคำถาม คุณ sabay Guest ครับ สามารถติดถัง แคปซูล ขนาด 58 ลิตรได้พอดีคับ ฟันธง
    เพราะรถผม ติดมาแล้วครับ

5. secretz

448
    8
    0
    แหว๊ก อยากติดมั่ง ^^

6. jay-celica

jay-celica New Member Member

30
    0
    0
    ติดได้ครับ
    ใช้มาเกือบ2ปีแล้ว
    น้องส้มผม
    3sge...บ่มีปัญหาครับ

7. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ติดได้ไม่มีปัญหาครับ แถมได้แรงกว่าน้ำมันอีก ใส่ได้ทั้งถังแคปซูล 58 ลิตร
    และ โดนัท 45 ลิตร ครับ

อันนี้ Link รูปการติดตั้งแก๊สระบบหัวฉีด กับ ชุดแก๊สอัพเกรด รองรับ
    280 แรงม้า กับเครื่อง 3S-GTE ครับ

คลิ๊กเลย http://www.unique-racingcars.com/index.php?mo=3&art=179858

8. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    อยากติดมั่งจัง ครับ! :)

9. Phenic

1,053
    0
    0

อยากติดก็ติดตอนนี้เลยครับ เพราะเดี๋ยวราคาติดตั้งจะแพงขึ้นกว่านี้แน่นอนครับ
    และ ราคาน้ำมันช่วงหน้าหนาวจะแพงเป็นพิเศษ และ รัฐก็ช่วยค่าน้ำมันแค่ 6 เดือน
    ซึ่งไม่รู้ว่าจะ 6 เดือนจริงหรือเปล่านะ ครับ
    :rolleyes:

10. wwwat

wwwat New Member Member

11
    0
    0
    มีที่ไหน ติดแก๊สเนียนๆไม่มีปัญหาตามมาทีหลังบ้างคับ
    เออแล้วอยากได้แบบที่ตีตู้ปิดถังด้วยอะคับ
    รู้ราคาด้วยจะดีมากเลยคับ
    ทีนี้แหละจะไปรับส่งกิ๊กซะห์กี่คนนะสบาย ฮิๆ

11. secretz

448
    8
    0
    - -'' จอดซะส่วนใหญ่ จะติดแก๊ส ไว้ ไปปิคนิค เหรอคร๊าบพี่อั้ม ....

12. Ch_Adireg

Ch_Adireg New Member Member

10
    0
    0
    In the picture that is 5s-fe set turbo it not 3s-gte
    Please chang it

13. Phenic

1,053
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้