B14 ประตูห้อยแก้ไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Fernandes, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fernandes

Fernandes New Member Member

37
    6
    0
    B14 ของผมเวลาปิดเปิดประตูนี่เปิดปุ้บไหลออกไปแบบไร้แรงหน่วงเลยอ่ะครับแถมเวลาขีไปตกหลุมก็ดังก็อกๆแก็กๆเหมือนประตูจะหลุดออกไป อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าแก้ไงดีอ่ะครับแล้วค่าใช้จ่ายประมาณทะไหร่ครับ

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เดี่ยวรอผู้รู้มาตอบดีกว่านะครับ

Step-Divinity ถูกใจสิ่งนี้
  3. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ประตูสามารถยกขึ้นยกลงได้เลยใช่มั้ยครับตอนนี้

เปลี่ยนบานพับประตูครับ ส่วนราคาไม่แน่ใจ แต่หลักร้อยค้าบ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตามว่าที่ท่านประธานไปเลยครับ:D

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอาไปให้ ร้านที่ซ่อม บานพับประตูก้อได้ครับ คู่ล่ะ ประมาณ 1200 ง่ายดี :)

7. Fernandes

Fernandes New Member Member

37
    6
    0
    อืมครับ เด๋วตะเวนหาร้านแบบนี้แถวขอนแก่นก่อน

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    แหม ตามแซวนู๋ ทุกกระทู้เลยอ่ะ...

ว่าแล้วก็อยากไปทำมั่งนะเนี่ย

ตกจนไม่รู้จะตกยังไงแระ แม่ม...

9. deo20

deo20 New Member Member

49
    20
    0
    อู่ทำสีน่าจะทำได้นะ ตั้งทั้ง4บานเลยครับ

10. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

คนใกล้ดังก็งี้แหละ

11. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    อะอะ แง่มๆๆ

ถ้าอาการไม่มาก อู่สีพอจะตั้งได้ครับ

แต่ถ้าหนักหน่วงแล้ว ต้องซ่อมค้าบบ

12. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ขอแจมคับ....นนท์นิสสันเซ็นทรา

จัด ปีกนก เลยคาบบบบ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D

13. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เคยไปทำที่ร้านแถวนครปฐม ข้างละ 300 บาท (เห็นเค้าเปลี่ยนสลักประตู แล้วก้อทุบๆ เคาะๆ นะครับ)

14. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    -เปลี่ยนบานพับประตู บานละ2ชุด ของศูนย์ชุดละ300กว่าบาท
    -หรือเปลี่ยนสลักประตู ตามร้านซ่อมกลอนประตูก็ได้ ค่าของ+ค่าแรงบานละ300ตามพี่ด้านบน
    แล้วแต่สะดวกครับ

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    แหมเป็นเหมือนกันพอดีเลย เวลาขับตอนนี้นิ่งว่าขับเกวียน ดังอ๊อดๆเเอ๊ดๆ ว่าจะซ่อมๆลืมทู๊กที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้