B11 กับเวลาที่คอย เกือบ 6 เดือน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย avanzathai, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    กระทู้ที่ผมได้ด่า หรือ กล่าวถึงไปนั้น ผมขอด่า และประณาม คนที่โพสนะครับ ถ้าในกรณีที่เจ้าของ login ไม่เกี่ยวได้เกี่ยวข้องใดๆ กับกระทู้ต่างๆที่ได้โพสไป ผมก็ต้องขออภัยมา ณ. ที่นี่ ด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2008
    ImpulseNaiO_HTT และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ดีครับ กำลังบันเทิงเริ่งรมณ์ อยู่ดีๆ มีคน มาให้ด่าฟรีๆ ถึงในบ้าน :D:D:D:D

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  3. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    :D :D :D

pop-ja, โบตั๋นน้อย และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อิอิ มันมีมาเรื่อยๆแหละพี่ มันเป็นสีสันค๊าบบ:D

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แม่งการศึกษาไม่ช่วยมันจิงๆ ถุยย ไอ้กระจอก

คนตายเดินได้, pop-ja และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    อุ๊ยยย ถุยเต็มหัวพี่เลย

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ดีครับบอรด์จะได้ไม่เหงา:D

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  8. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แหม เอาหัวมารับทุกที เลยพรี่กรู :D:D:D:D

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เฮ้อ ไม่น่าขับ B11 เลยมึงเนี่ยะ เสียหมด

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  10. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เห็นเป็น กะโถน อะดิ

11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คุณ avanzathai รู้จักคุณ BB45000 เป็นการส่วนตัวหรือเปล่าครับ

13. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    พี่ตั๊มเค้าคงไม่รู้จักนะครับ เฮียตั๊มเค้าเป็นพวกเดี้ยวกับผมนะครับมีรถถ้าอยากทำก็ทำให้สุดนะครับ

ปล. ฝากบอกคุณที่มาว่าเฮียตั๊มนะครับ ว่าเฮียตั๊มไม่ได้บ้าหรือว่ารวยหรอครับ พอดีเฮียแกรักแล้วก็เหลืออะครับถ้าคุณไม่ไม่มีปัญญาทำก็อย่าไปไล่ด่าใครเค้านะครับมันไม่ดี ขอโทดพี่น้อง ซันนีด้วยนะครับพอดีอ่านมาหลายกระทู่ละทำใจไม่ได้พี่เค้านิสัย ok ครับ

ปล.พี่ติ่งผมได้เกียร์เต็ดลูกเล็กมาแล้วครับพร้อมเพลาสวยๆทั้งเส้นเลยได้มา 8400 ครับ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลราคาเกียร์พี่:D

14. avanzathai

avanzathai New Member Member

219
    65
    0
    ในคลับ Sunny Thailand เท่าที่รู้จัก ก็มี คุณติ่ง กับ คุณ โป๊ป และน้องๆบางคนที่ไปอู่คุณติ่ง ที่นั่งใต้ต้นมะม่วงด้วยกัน อ้อ น้อง นินจาที่ไปเอาของด้วย อีกคน เท่านั้นเองครับ

และจุดประสงค์ในการโพสต์ ของผมเอง เพียงอยากสื่อว่า การทำรถเก่าขึ้นมาสักคัน ไม่ใช่เรื่องง่ายๆๆเลยไม่ได้มีเจตนา โอ้อวด แต่อย่างใด ส่วนคุณ BB45000 ผมก็ยังไม่เคยรู้จักเลย น่าจะเป็นรุ่นลูกผมด้วยซ้ำ

เพราะโดยจริงๆๆแล้ว รถ SUNNY คันนี้ เข้าออกอู่คุณติ่ง หลายครั้งแล้วทั้งวางเครื่อง ทำช่วงล่าง ส่วนที่ทำรถคันนี้ขึ้นมาใหม่ เพราะต้องการทำให้กับลูกชาย ครับ ตั้งใจจะยกมรดกให้ ส่วนตัวผมเองก็ใช้รถ AVANZA อยู่แล้ว และเป็น ที่ปรึกษาของ คลับ AVANZATHAI ( www.avanzathai.com )

ถ้ายังไงผมขอโทษสมาชิกทุกๆๆท่านในคลับ Sunny Thailand ด้วยน๊ะครับ ที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น เพราะอ่านกระทู้มามากเหมือนกัน รู้สึกเสียใจที่ตัวเองเป็นต้นเหตุการวุ่นวายในครั้งนี้ ขอโทษจริงๆๆครับ

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เค้าจะซ่อม 5แสน หรือเป็นล้านๆ ก็เรื่องของเจ้าของรถ

ความสุขของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

16. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อย่าคิดมาก พี่ คนบ้าคนนึงเอง :D:D:D:D

17. โบตั๋น

4,842
    815
    113

ผมต้องขอโทษพี่ด้วยครับ ที่ถามแบบเสียมารยาท
    อย่าคิดมากนะครับ แต่ไม่ชอบไอ้คนที่ว่าพี่เลย

18. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อย่คิดมากพี่avanzathaiไปอาบนํ้ากันดีฟ่า:D

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  19. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อ่ะ พี่เบิ้มตรู ช่วงนี้ท่าจะตังเหลือ นะนั้น :D:D:D:D

20. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อิอิอิ จบแบบหวานซึ้ง

21. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ไอ้ที่เอามานึง ข้าวเหนียวอ่ะนะ :D:D:D:D

22. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    โอว์.... สุดยอดด

หยั่งงี้ ต้องลงหนังสือเร้ว

แร้วจะคอยติดตามผลงานะค๊าบบ

23. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0

ถ้ามันรอดยาก แบบ ทางตันแล้วหล่ะก้อ.....เราก้อจัดให้มันซักหน่อยดีมะคับ คุณโอ...

....มันคิดได้อย่างรัยว๊า..... Login แล้วดันไปด่าพี่เค๊า...

เฮ้อ...อยากเห็นหน้าเจ้าตัวจังเรยยย ว่าจะหล่อเหลาซักแค่หนายยยย หึหึ
    :D:D:D:D

24. Beam/pcd

Beam/pcd New Member Member

16
    3
    0
    เรียนพี่สมาชิกทุกท่านผมคิดว่าต้องมีการเข้าใจผิดกันอย่างรุนแรงแน่ๆเนื่องจากตัวผมเองไม่ได้เป็นคนPost ข้อความดังกล่าวลงไปคิดว่าน่าจะเป็นคนที่มาใช้คอมของผมเนื่องจากเครื่องที่ใช้เป็นของบริษัทใครจะเข้ามานั่งก็ได้แล้วloginผมก็ไม่ได้ลบออกเวลาเข้าก็จะเป็นชื่อผมทันทียังไงต้องกราบขออภัยพี่ๆสมาชิกทุกท่านที่เกิดเหตุการแบบนี้ขึ้นผมเคยขับsunnyมาก่อนย่อมมีความชอบอยู่แล้วจะไปว่าพี่เค้าทำไมกลับชื่นชมด้วยซ้ำที่พีเค้ามีความพยามยามและใจรักเหมือนผมซึ่งกว่าผมจะทำให้รถเป็นอย่างที่เห็นได้ก็เหนื่อยอยู่เหมือนกันแต่ตอนนี้ผมได้ขายเค้าไปแล้วเนื่องจากผมมีปัญหาทางการเงินจึงจำเป็นต้องขายออกหวังว่าพวกพี่คงจะเข้าใจเพราะมีอยู่ช่วงนึงผมอยากรู้จักพวก
    พี่มากๆแต่ก็ไม่มีโอกาสขอเป็นกำลังใจให้พี่เค้าสร้างฝันให้จบนะครับ

25. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    +++รถคันนี้ผมเห็นบ่อยครับวิ่งอยู่เเถวๆพระรามห้านนทบุรี+++

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ฮึม... ผมว่าล่ะ ว่ามันต้องออก แนวนี้ เงียบอยู่นาน

เอาอย่างงี้ละกัน

ผมคิดไว้ 2 แบบ

1. คือ
    มีคนมาเล่น computer เครื่องคุณ ที่ login ค้างไว้
    แล้วก็พอรู้เรื่องรถ เอาน่า เต็มที่ ไม่ใช่กรู .... ใส่ไม่ยั้ง
    เอา ฮา....แม่ม เลย

2. คือ
    คุณใจถึง เกินไป login เข้ามาเปรี้ยว หลาย ๆ กระทู้
    รวมถึงรูปส่วนตัว ที่ show หล่า ขนาดนั้น

ถ้าเป็น อย่างแรก พวกผม จะ ถือว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    และจะ เงียบ ๆ ไป

แต่ถ้าคุณ จริงใจ Meeting 1 ครั้ง ไม่เสียหาย
    ที่คุณจะมา และ พูดคุย ให้พวกผมฟัง ว่าอย่างไร

ส่วนถ้าคุณเป็น แบบที่ 2
    เป็นผม จะเฉย ๆ ไว้ และไม่ควร แสดงตัวกับใคร
    เพราะ ถ้าคุณ แสดงตัว หรือ เผยตัวออก มา
    รับรอง ความปลอดภัยสำหรับ คุณ ไม่มี แน่ ๆ
    ผมรับรอง ....
    แกะรอย ทาง internet อยากลอง บอกได้

แบบที่ 3 ง่ายสุด
    อย่ามายุ่งกับพวกผม ที่อยู่ใน Sunny-thailand
    -ไม่ต้องดู
    -ไม่ต้อง post
    -ไม่ต้องเข้า www.sunny-thailand.com และ http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=55

ถ้าเข้าใจ ผมให้คุณ เลือก 1 หรือ 2 และ 3
    สรุป ยังไง อยู่ที่ คุณ น่ะ !!!!
    ทางเลือก ของคุณ มีแค่นี้ :cool:

SR-FA-DAM, คนตายเดินได้ และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  27. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ยกโทษให้เขาเถอะครับเพื่อน ถ้าเรื่องมันเป็นอย่างนี้คราวหน้าควรระวังให้ดีนะครับเพราะยังดีที่นี่ส่วนมากจะเป็นคนดีๆทั้งนั้น เพราะถ้าเป็นที่ที่มีคนที่แค้นจะไปล้างแค้นมันน่ากลัวนะครับ ถ้ายังไงฝากไปถึงคนที่โพสด้วยละกันว่าถ้าเจอ คนที่นี่เขาคงจะไม่ถือสาอะไรเพราะคิดว่าเขาคนนั้นเปรียบเสมือนสุนัขที่ในบริษัทคุณเลี้ยงเอาไว้สร้างปัญหา

SR-FA-DAM และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  28. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  29. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แค่ คุณไปหาคนที่โพส มาขอโทษซะ พวกผมจะถือว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ :cool:

30. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused:

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้