Astra อยากแรงบ้างอะครับ

การสนทนาใน 'Opel Club Thailand' เริ่มโดย WhiteAstra, 6 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WhiteAstra

WhiteAstra New Member Member

6
    0
    0
    คือ อยากถามว่าถ้าเอาเครื่องไป set bo กับ วางเครื่องอันไหนดีกว่ากันอะครับ
    แล้วถ้าวางเครื่องนี้ จะวางอะไรดีอะครับ แล้วก็จะเอารถไปวางที่ไหนดี
    ขอบคุณครับ:D

2. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    เซ็ทโบ กลัวจะไม่จบอะครับ ถ้าจบ เครื่องอาจจะใช้ได้ไม่นาน(เครื่องรับแรงอัดไม่ไหว มีปัญหาเรื่องความร้อนด้วยครับ เพราะเครื่องเดิมมันร้อนมากกว่าเครื่องของญี่ปุ่น) ถ้าวางเครื่องจะดีกว่าครับ แนะนำให้ใช้ 1.6 ECOTEC หรือเครื่องตัวแข่ง 2.0 ECOTEC แรงและก็ประหยัดมากๆครับ มีทั้งเกียร์ออโต้และเกียร์ธรรมดาครับ

3. WhiteAstra

WhiteAstra New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. Golf Astra GT

Golf Astra GT New Member Member

13
    0
    0
    มีอีก 1 ตัว ครับ แรงสุดติ่งเลย ในนาม ฝาแดง C 20 XE รับรองความมันส์ ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกันนะคัรบ แต่อยากถามคุณ Jo ที่วาง 4 A - GE 20 V. ว่า แปลงเยอะไหม แล้ว Feel ที่ได้มันดีกว่ารึป่าว รวมทั้งราคาที่วางเบ็ดเสร็จจบที่เท่าไร แล้วทำที่ไหนคัรบ กำลังศึกษาอยู่อ่ะคัรบ

5. @~jo~za~@

@~jo~za~@ New Member Member

2
    0
    0
    :) สวัสดีคับ ตอนนี้เครื่องผมกระบอกสูบร้าวไปแล้วแล้วคับกำลังทำใหม่อยู่ ผมว่าขับก็สนุกดีนะคับ ราคาเครื่องก็ไม่แรงเท่าไหร่ แต่แปลงหมดทุกจุดคับ จะติดตรงเกียร์พอสมควรคับต้องเว้าทางซุ้มหน่อยคับ ไว้ผมทำรถเสร็จแล้วจะลงรูปให้ดูนะคับ ว่าจะเซ็ตโบอยู่เหมือนกัน ...หุหุหุ

6. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    4A20 วาล์วเลยครับมันดี เซ็ทโบเอาผมก็กำลังเล็งๆโครงการทะลุโลกของผมไว้อยู่

7. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    เดี๋ยว สูบได้ทะลุ...ออกมาจริงๆแน่ จุกเอ้ย...อิอิ:D

8. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    ก็ว่างั้นแหละพี่แต่ต้องลอง

9. SR20 DET ครับ ขับมันส์โคตร เบิร์นยางได้

10. Golf Astra GT

Golf Astra GT New Member Member

13
    0
    0
    เอาเครื่องฝาดำ เทอร์โบ ของ OPC เลยดีกว่าไหม แรงเบาะก็ 170 แรงม้า( ยุโรป ) + เกียร์ 6 speed รึไม่ก็เครื่องของไตเมท ฝาดำเทอร์โบ 240 แรงม้า + เกียร์ 6 speedอันนี้ คงได้หนุกเต็ม Teen อ่ะ

11. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0

กอปตื่นๆๆๆๆ อิอิอิ ได้วาง sr ล่ะมั้งเนี้ย....:bounce:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้