a31 20bo ดริฟได้ยังครับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย non182, 13 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. non182

non182 New Member Member

6
    0
    0
    อยากกกดริฟฟฟครับ
    คือ ผม ขับ a31 เครื่อง 20โบ เทอรโบ 25 เกียร ธรรมดา ครัชทองแดง nismo 3 แฉก มี เต็ด4.3 ช่วงล่าง สกายลาย โชค tein หน้า he หลัง hr ล้อ หน้า 17 หลัง18
    ยางหน้า 225 45 ยางหลัง 245 40

กำลังจะ ใส่ ค้ำหน้าและหลัง
    ไม่มี( โลบาร์ ไม่มีเบาะแต่ง )

ถามว่า 2เรื่องครับ 1. เครื่องยนต์ ไหวไหมครับ ต้อง โมไรอีกไหม ?
    2.ช่วงล่าง ต้อง ใส่อะไรอีกครับ ?

ที่เหลือ อื่นๆ ช่วย แนะนำ ด้วยนะครับ อยากดริฟ แบบ บางครั้ง ครับ ไม่เน้น แข่งครับ

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ดริฟท์ได้ครับสเป็คนี้ ลองฝึกตามตัวอย่างนี้ดูก็ด้ายครับhttp://www.siamdrifter.com/forums/index.php?topic=36.0
    ส่วนเรื่องของโลวบาร์และเบาะเอาใว้ที่หลังก็ได้ครับ แต่ค้ำหน้าและหลังอย่าลืมใส่น่ะครับจะทำให้ฟิลลิ้งในการขับดีขึ่นครับ

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    กะเครื่องยนต์เสต๊ปนี้ผมแนะนำว่ายางหลังอย่าควรเกิน 205 เลยคับ เคยลองยางหลัง 225 ไม่เวิร์คคับรู้สึกรถมันอื้อ ๆ แรงไม่ค่อยมีเท่าไรคับ

4. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    ได้ครับ แต่ไม่ 100% เพราะผมเองก็คนนึงที่ใช้เครื่อง rb 20 มาเล่นเหมือนกันการันตีครับ คว้าถ้วยมาแล้ว 2 ถ้วย แต่ถ้า เครื่อง 20 เดิมๆลำพังเรี่ยวแรงก็ไม่ค่อยจะดีซักเท่าไหร่ ก็ได้โบดีๆซักลูก กล่องซิ่งซักใบเป็นอันใช้ได้ครับ แต่ไม่แนะนำโบของ 25 ครับ เชื่อเถอะผมลองผิดลองถูกมาพอสมควร ใช้ได้ไม่เกิน 2 สนาม(ในที่นี้หมายถึงวิ่งแค่ 2 สนามที่เหลือจอดเฉยๆ) โบเดี้ยงแน่ๆครับ ผมไปจบที่โบของ hks t 25 บูส 1 บาร์ เป็นอันใช้ได้ ส่วนเรื่องของยาง ผมใช้ล้อหน้าขอบ 17 ยาง 215 45 ล้อหลังเอาให้มีเรี่ยวแรงในการดริฟท์ ผมใช้ล้อขอบ 15 ยางประมาณ 205 50 หรือ 45 ยิ่งดีครับ ที่ใช้ยางหน้ากว้าง 205 เพราะว่าถ้าต่ำกว่านี้มันออกจะฟรีทิ้งอย่างเดียวครับ มันวิ่งไปไม่เร็วเหมือนใช้ยางหน้ากว้างๆเพิ่มมาซักนิด แต่เร็วกว่า สำหรับคำแนะนำของผมก็แค่คนเล่นอยู่คลาส b แต่น่าจะพอเป็นทางออกได้อีกทางนึงที่อาจจะช่วยให้คุณดริฟท์ได้มันส์ยิ่งขึ้น แต่หลังจากสนามสุดท้ายเครื่องของผมก็อำลาโลกไปเป็นที่เรียบร้อยด้วยอาการลูกแตก ซะ 2 ลูก ปีหน้าเจอกันกับมาดใหม่ในเครื่อง j ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้