พี่ๆ คับสวิทช์ตรงประตู ทีคอยเตือนเวลาปิด ปะตูไม่สนิด พอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เพลินวาน รามหก, 17 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆ คับสวิทช์ตรงประตู ทีคอยเตือนเวลาปิด ปะตูไม่สนิด พอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ

1. ถ้าติดอยู่ตรงประตู ที่น้าเอ้มีประตูอยู่หลายบาน

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    มันอยู่ที่ตัวถังรถครับ

3. Palin Omsin

0
    0
    0
    หาวิธีดัดแปลงเอาก็ได้

4. Bon Bundit Lukk

Bon Bundit Lukk Guest

0
    0
    0
    มีครับให้เลย

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    แต่ถ้าไม่รีบ จะไปแงะที่ซากรถมาให้

6. Palin Omsin

0
    0
    0
    เอ้อ บอลมีตัวถังยังไม่ย่อยอยู่ที่บ้านนี่

7. Palin Omsin

0
    0
    0
    เหมือนกันทั้งสี่ประตู เป็นแป้นสแตนเลสแล้วมี ก้านงองอ เป็นตัว L สีดำ

8. Bon Bundit Lukk ยู่แถวไหน อะพี่

9. Bon Bundit Lukk

Bon Bundit Lukk Guest

0
    0
    0
    สวิท ที่ตัวรถ. ลาดพร้าว 1.

10. ผมส่งที่อยู่ให้แล้วน่ะคับบอล

11. Palin Omsin

0
    0
    0
  12. ถ้าตัวนี้เสีย เวลาปิดประตูไม่สนิท ไฟหน้าปัดไม่โช ไฟเพดานไม่ติด ไฟที่ประตูไม่ติด ใช้ป่าวคับพี่

13. Palin Omsin

0
    0
    0
  14. Palin Omsin

0
    0
    0
    แต่ตัวนี้มันไม่เสียง่ายๆนะ เพียงแต่สายไฟมันอาจจะขาดตรงใหนซักแห่ง

15. รถผม ใช้ได้แค่ตัวเดียวเองอะพี่ ผมรองสลับกันใส่แล้ว (รถน้ำท่วมคับพี่) อิอิ

16. Palin Omsin

0
    0
    0
    สลับกันมันก็เหมือนเดิม ถ้าสายไฟที่เดินไปมันขาดอยู่ในพรม

17. ผมรอง เอาตัวที่ใช้ได้ สลับใส่แต่ละบาน ไฟโชทุกบานคับพี่

18. Palin Omsin

0
    0
    0
    อ่อ เอามาขัดขัด โซแน็กซ์ ฉีดๆ มันก็ใช้ได้เหมือนเดิมล่ะ

19. Palin Omsin

0
    0
    0
    มันไม่มีระบบอะไรเลย แค่ โลหะมาแตะกันเท่านั้น ตรงจุดนี้ อาจจะมี สนิมหรือ ขี้เกลือ ขี้ใคล มาทำให้ ขั้วไม่แตะกันเท่านั้น

20. อ่อๆ คับพี่เดี๋ยวจะลอง ดูคับ ขอบคุณมากๆคับพี่

21. รายงานผลคับพี่ ลองเอาน้ำมันทาๆ กระดาษทรายถูๆ ตอนนี้ใช้ได้ทุกบานแล้วคับ ใช้เวลาแปบเดียว

22. Palin Omsin

0
    0
    0
    ไม่ต้องเสียตัง ก็บอกแล้วว่ามันไม่มีระบบอะไรเลย

23. Palin Omsin

0
    0
    0
    ไอ้ตรงเงาเงามันคือทองแดง ชุบโครเมี่ยม มันชอบมีขี้กลากขึ้น

มันไม่ชอบอาบน้ำหรอน้าเอ้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้