ขอสอบถามหน่อยครับผมเอารถไปตรวจที่ตรอ.เอกชน ตรอ.เอกชนไม่รับตรวจครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kwokchoi Ip, 25 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kwokchoi Ip

Kwokchoi Ip Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับผมเอารถไปตรวจที่ตรอ.เอกชน ตรอ.เอกชนไม่รับตรวจครับ เค้าบอกให้เราไปตรวจและแจ้งที่ขนส่งด้วยว่ามีหลังคาด้านหลัง ไม่ทราบว่าคันอื่นต้องแจ้งที่ขนส่งด้วยเปล่าครับ

2. Boy Sarawut

Boy Sarawut Guest

0
    0
    0
    แจ้งครับ

3. แจ้งครับถ้าในใบคู่มือเขียนไว้ว่ามีถ้าถอดออกก็ต้องไปใส่ครับ

4. รถผมก็มีหลังคาแครี่บอย ติดมาเป็นสิบปี ไปตรวจ ตรอ. ก็ตรวจปรกติ ยังไม่ได้แจ้งลงเล่มซะทีว่าติดหลังคา

5. ถ้าไม่อยากเสียเวลาก็ให้ตรอ.ทำให้เลยครับเขารับทำอยู่

6. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    สงสัยผมโดนเตนท์ย้อมแมวเอาฝาหลังอื่นมาใส่ให้ครับ

7. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    ในรูปนี่วิงโรดหรือควีนแคปครับ

8. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    สติกเกอร์ท้ายผทเป็นแบบนี้ครับ แต่หลังคาเป็นควีนแคป

9. ถูกต้องครับ เราต้องซื้อใบติดตั้งหลังคาหลังที่ร้านประดับยนต์ (ใบเสร็จ) แล้วเอาใบราคาหลังคาหลัง+ค่าติดตั้ง ไปแจ้งที่ขนส่ง ตรวจสภาพต่อทะเบียน ให้เสร็จเลย

10. จดเป็นรถบรรทุกมีหลังคาครับ

11. Aon Love Nong L

Aon Love Nong L Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนที่ตรวจดูครับผมตรงจใน กทม ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ทั้ง วีโก้ NV มีหลังคาแครีบอยหมด เจอด่านก็ไม่เคยเรียกเคยถามขนส่งว่าไม่ต้องจดหรอกเขาบอกไม่ต้องแต่หลังคาลูกรงเหล็ก ต้องจดครับแล้วก็เอาไปช่างน้ำหนัก

12. Nueng Basic

Nueng Basic Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ ที่ตรวจสภาพรถเอกชน มีกล้องวงจรปิดทุกที่ ภาพส่งไปขนส่ง แต่ถ้าพี่จ้างเขาต่อทะเบียนด้วย เขาทำให้ได้ครับ

13. Nueng Basic

0
    0
    0
    รถผมติดเครื่องเสียง ยังไม่ตรวจให้เลยครับ #ถ้าให้ร้านต่อให้ทำได้

14. ผมรักไก่ครับวันไปตรวจผมยกหลังคาลงแต่ไม่ค่อยปลอดภัยตอนเดินทางอิอิ

15. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    ยกลงเรียบร้อยละ อยากเปลี่ยนแนวอยู่แล้วด้วย แบบนี้ก็ดีอย่างครับ บรรทุกของได้เยอะกว่ามีหลังคาอีก มีหลังคาแล้วใส่ของได้ไม่เยอะมันติดเพดานข้างในอีก ในจะกลัวข้างในขาดอีก

16. Nueng Basic

0
    0
    0
    แจ้งใส่หลังคาเสียไม่กี่บาทครับ เอาใบเสร็จค่าหลังคาไปด้วย เขียนเองก็ได้มั่วๆเอาคัพ #ผมทำมาที่สระบุรี

17. ไปตรวจถอดหลังคาออก แล้วไปต่อภาษีผ่านก็กลับมาใส่ได้อีก แต่ถ้าเจอด่านตำรวจ หรือด่านขนส่ง แล้วตรวจว่าไม่ได้แจ้งลงเล่มว่ามีหลังคาก็โดนปรับค่ะ ค่าแจ้งเปลี่ยนแค่ร้อยกว่าบาท ไปแจ้งให้เรียบร้อยดีกว่าค่ะ ดีกว่าเสียค่าปรับฟรี ๆ

18. รถเราเก่า ราคาถูกคงไม่เข้าตาหรอกครับ

19. ไม่ได้แจ้งไปตรวจ ตรอ.ก็ปกติ

20. นี่อู่ พรเทพโช็คอัพ หรือป่าวครับ

ไปตรอ.ดันบอกไม่ผ่านคับ ท่อพี่ดัง (ใช้หูฟัง) เลยถามว่ามันดังกี่เดซิเบลคับ ไม่รู้แต่ท่อพี่แต่ง...ผมเลยเข้าตรวจที่ขนส่งเลยคับ ซื้อบิล1เล่มที่ร้านเครื่องเขียนลงราคาเองเลย แต่วันที่ต้องห้ามเกิน7วันนะคับ!!แจ้งเปลี่ยนสี(เพิ่มสีดำลงไป)+หลังคา แทบไม่ดูอะไรเลย ท่อก็ไม่เห็นว่าอะไรเลย(มันดังปกติ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้