มีเรื่องถามหน่อยครับ รถจอดตากฝนตอนฝนตกแรงๆ น้ำเข้าห้องเก็บของท้ายรถ ทำไงดีครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chanyuth Sanjai, 20 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chanyuth Sanjai

Chanyuth Sanjai Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องถามหน่อยครับ รถจอดตากฝนตอนฝนตกแรงๆ น้ำเข้าห้องเก็บของท้ายรถ ทำไงดีครับ เปลี่ยนยางขอบฝาท้ายแล้ว ไม่หาย หรือจะเลี้ยงปลาดีครับ

2. Moo Leo

Moo Leo Guest

0
    0
    0
    อันดับแรก แกะพรมท้ายออกให้หมด แล้วดูว่าน้ำไหลมาจากไหน จะเห็นคราบชัดเจนคับ

3. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    ถ้าเทน้ำ หรือฝนเบาๆไม่เป็นครับ

4. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    ลักษณะเหมือนล้นลูกยางขอบฝาท้ายแล้วหยดลงมา

5. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
    หลักๆดูรอยก่อนครับว่ามาจากท่างไหน ของผมเคยมาจากยางขอบประตู น้ำแบบทั่วตาตุ่มเลย เปลี่ยนยางขอบประตูไปก็หาย แห้งสนิท ลองดูให้ชัดก่อนครับว่ามันรั่วจากจุดไหนรั่วตรงไหนเปลี่ยนตรงนั้น หายครับ สู้ๆ

6. Sith Thavisin

Sith Thavisin Guest

0
    0
    0
    โดดเข้าท้ายรถพร้อมไฟฉายเลยครับ แล้วให้เพื่อนเปิดน้ำรดไล่ไปเรื่อยๆ

7. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    โอเคครับ ที่ผมเปลี่ยนไปแล้วคือยางขอบประตูทั้งชุด ยางฝาท้าย เด๋วว่างแล้วจะลองเปิดน้ำไล่ดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ

8. บอกกันไปหมดแระ 5555 รถผมเกิดจากอาการผุของขอบกระจกหลัง กว่าจะหาเจอก็สนิมบานอ่ะ แต่จัดารเรียบร้อยละ รื้อทำมใหม่หมดครับ

9. อาการเดียวกันเลย ซีลขอบกระจกหลังเสื่อมสภาพและสนิมกินขอบกระจก รื้อกระจกทำขอบ เปลี่ยนขอบยาง

มันมีโอกาศที่จะขึ้นมาจากใต้ท้องไหมคับ ตามรอยตะเข็บอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้