พี่ๆครับ..ขอถามอะไรหน่อยนะครับ..เมื่อคืนผมขับรถมาจากงานวันเกิดน้องขับมามาประมาน120...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tle Phuvanai, 20 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tle Phuvanai

Tle Phuvanai Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ..ขอถามอะไรหน่อยนะครับ..เมื่อคืนผมขับรถมาจากงานวันเกิดน้องขับมามาประมาน120 /ช.ม พอเข้าในซอยบ้าน อยู่ดีๆแอร์ก็ไม่เย็น.เครื่องเสียง รีสตาทเอง ไฟหน้ารถหรี่ลง(เหมือนแบตจะหมด) ซักพักก็ดับไปเรย แล้วแบตก็หมดครับ...เป็นเพราะอะไรครับ"รบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะค๊าป:)

2. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    เช็คไดชาทร์ดูครับ ก่อนหน้านี้ไฟแบตโชว์ป่าว

3. ไดชาร์จ น่าจะลาโลกไปแล้วครับ

4. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    โรคยอดฮิตเลยยย ผมพึ่งโดนไป หยุดคาเท้าเบยยคร้าบบบ ดับเห็นๆๆ ไดร์ชาร์ทพังคร้าบบ

5. ไดร์ชาร์ตได้จากลาท่านไปแล้ว

6. Tle Phuvanai

0
    0
    0
    ก่อนหน้านี้มีเสียงแปลกๆดัง..หอนอยู่แถวหน้าเครื่องครับ..แล้วเครื่องเสียง..หอนตามคันเร่งเรยครับ

7. Tle Phuvanai

0
    0
    0
    ผมควรไปเชียงกงใช่มั้ยครับ..ราคาเท่าไรครับ^^

8. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    เชียงกงดีกว่าครับไม่เเพงมาก ผมเคยเข้าร้านไปเปลี่ยน 3500 นะครับ ขนาดลูกบิ้ว นะ

9. Tle Phuvanai

0
    0
    0
    okครับ.ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ..จะลองไปดูครับ:)

10. ถ้ามีร้านรับซ่อม เปลี่ยนถ่านไม่กี่ร้อยเองครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับผม?

11. Tle Phuvanai

0
    0
    0
    ผมอยู่สายไหมครับ..กทม

12. ถ้าพอขับไหว มาร้านไดนาโมแถวๆ แมคโครรังสิตดูครับ แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้ เดี๋ยวช่วยหาข้อมูลอีกแรงครับ

13. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    1800 จบครับ....เปลื่ยนลูกปีน....ขดลวด....แปรงถ่าน.....

14. ซ่อมร้านไหนครับผม

15. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    ผมซอ่มแถว ออ่นนุช ครับ

16. ผมเคยเปลี่ยนของเซียงกง 1500กับค่าแรง300

17. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ความรู้ใหม่ผมเลย...

18. ผมเพิ่งเปลื่ยนมา2200คร้บ

19. สรุปซ่อมหรือซื้อใหม่ครับ

20. Aj Hacker

Aj Hacker Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกันเลยคับ ไปซ่อมมาที่รังสิต ไดนาโม เปลี่ยนไดชาร์จ 100 amp + แบตฮิตาชิ แบบกึ่งแห้ง + เติมน้ำยาแอร์ โดนไป 3,500 คับ B14 ปี2000

21. Tle Phuvanai

0
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ(ไดร์สตาทถ่านหมดทำให้มันช๊อตกันครับ...มันเรยดึงไฟหมดเรย..เปลี่ยนถ่านไป1000.ไดร์ชาร์ตก็พังตามตามเปลี่ยนไป1500รับ:)

22. ทำที่ไหนมาครับผม

23. Tle Phuvanai

0
    0
    0
    แถวสายไหมอ่ะคับ..ร้านพวกๆพี่

ประหยัดไปเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้