ขอถามน่อยคับ รถผมเวลาจอดทิ้งไว้ระหว่างวัน เวลาจะเอารถถอยออกมันชอบมีเสียงดัง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chicharito Zhar, 1 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ขอถามน่อยคับ รถผมเวลาจอดทิ้งไว้ระหว่างวัน เวลาจะเอารถถอยออกมันชอบมีเสียงดัง อื๊ดๆประมาน2-3ครั้ง ตอนรถเริ่มออกตัวถอยหลัง ล้อหน้าขวาคับ เปนตลอดคับช่วงหลังๆนี้ แต่วิ่งไปข้างหน้าไม่เป็นคับ เบรคมันติดรึป่าวคับแบบนี้

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ผมว่าเสียงผ้าเบรคนะคับ ลองดูว่าใกล้หมดป่าว

3. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ต้องดูด้านในด้วยช่ายมั้ยพี่แอร์ ผมมองด้านนอกมัยก้อยังเหลือเยอะยุนะ แล้วนอก ใน มันกินผ้าเบรคไม่เท่ากันหราคับ พี่ขอความรุ้น่อยคัช ^^

4. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ส่วนใหญ่ไม่เท่ากันนะคับ ด้านในมักจะหมดก่อนด้านนอก ไม่รู้เพราะไร มันมีหลายสาเหตุ

5. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    เช่น สายเบรคเริ่มตัน ทำให้น้ำมันเบรคไหลไม่ดี หรือ ปั้มเบรครั่ว มีตามด

6. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แต่ จิงๆ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ ผ้าเบรคโดนน้ำ มันก็มีดังบ้าง เป็นธรรมดานะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้