ขออณุญาติถามพี่ๆหน่อยนะคับ คือพอดีจอดรถไว้แล้วน้ำท่วม ทีนี้น้ำเข้าเตมรถเลยครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Do Jirapattanawat, 5 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออณุญาติถามพี่ๆหน่อยนะคับ คือพอดีจอดรถไว้แล้วน้ำท่วม ทีนี้น้ำเข้าเตมรถเลยครับ สูงประมาณ2เซ็นข้างในรถ เริ่มยังไงดีครับ TT

1. ถอดแบต รื้อภายในทั้งหมด ครับ ล้างทำความสะอาด ตากแห้งหรือจะเป่าก็ตามสะดวกแต่ขอให้แห้งจริงๆ ถ้าจำเป็นต้องใช้รถก็ ยังไม่ต้องใส่พรมก็ได้ ใส่เบาะวิ่งไปก่อนได้ ไม่มีไรมากครับ แต่เหนื่อย 55555

2. ตามกอฟว่าเลยครับ

ถ้าไม่อยากเหนือยก็คาร์แคร์โลด555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้