รบกวนสอบถามผุ้รู้ช่วยตอบทีคับ รถผมเครื่องD16Y8ออโต้...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย บังมีน มะซะโตะ, 13 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามผุ้รู้ช่วยตอบทีคับ รถผมเครื่องD16Y8ออโต้ เวลาสตาร์ทตอนเคริ่องเย็นรอบเครื่องสวิงมากเลยคับ บางทีรอบขึ้นสูงมาก บางทีรอบลงต่ำมาก พอเครื่องร้อนอาการหายไป แต่พอเข้าเกียร์รอบเครื่องจะตกลงมากแทบสุดจนเครื่องเกือบดับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ แล้วควรจะแก้ตรงจุดไหนคับ

1. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    ล้างลิ้น ตั้งวาล์วใหม่

2. ผมเคยเป็นครับ ตั้งวาล์วแล้วหาย

3. ผมทำมาหมดแล้วคับ พอเข้าเกียร์แล้วรอบตกเลยคับ มีช่างที่รู้จักกันเค้าทักว่ากล่องไฟน่าจะมีปัญหาคับ ผมเลยสับสน

4. ลองเปลี่ยนตัวชดเชยรอบ ถ้าไม่หายก็ลองเปลี่ยนกล่อง. สะดวกลองอันไหนก็ลองก่อนเลย

5. Jompob Chamninok

Jompob Chamninok Guest

0
    0
    0
    เรกูเลทลองดูครับ

6. Ekaluk Rukwong

Ekaluk Rukwong Guest

0
    0
    0
    อาการวาวล์ยันครับ ปรับตั้งใหม่น่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้