สอบถามพี่น้องชาว hilux เรื่องกระบะโป่งครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pooTurbo, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    กาบกระบะส่วนโป่ง ที่เราจะซื่อมาเลาะใส่ ไมตี้ของเรา ราคาเท่าไรหรอครับ (ทั้ง2 ข้าง) พร้อมฝาถังน้ำมันและสายดึงเปิดด้วยใช่ไหมครับ
    และราคาฝาท้าย แบบเปิดกลาง รวมมือเปิดและกลอน ราคาเท่าไรครับ

อยากให้พี่น้องแนะนำ สถานที่ซื้อ เบอร์โทร และราคาด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ปู

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันครับ ราคาผมไม่แน่ใจ แต่ร้านอ่ะไหล่ที่ใหญ่ๆน่าจะมี

3. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อยากรู้เหมือนกันตอนเดียวโป่งง

4. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อยากรู้เหมือนกันตอนเดียวโป่งง

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ช่วยอัฟ อัฟ ครับ

6. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    เคยถามแต่มือเปิดกลาง 680 ครับ

7. pooTurbo

370
    9
    18
    ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นคุณฮั่งนะครับ ที่เคยซื้อมาทำ รบกวนแนะนำด้วยครับ

8. pooTurbo

370
    9
    18
    ยังรออยู่ ท่านใดมีข้อมูลวานแนะนำด้วยครับ :)

9. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดันไว้ให้ตาปูเขาหน่อย

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    กาปข้างก็ต้องเช็คราคาตอนนี้อะครับ ไม่แน่ใจราคาเท่าไร

ส่วนการแปลงลองปรึกษาช่างก่อนนะครับ เพราะกาปโป่ง มันจะสั่นกว่ากระบะตัวขอบนะครับ

ถ้าสงสัยต่อ โทรมาคุยกันก็ได้ครับ คุณปู ยินดีเสมอออออออ

11. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    มะได้เข้ามาดูเลย

กาบข้างซื้อมา 3000 ครับทั้ง 2 ข้าง

ค่าแรงทำตอนนั้น 3500 บาทครับ

ต้องต่อเนื้อกาบเพิ่มเพราะกระบะตัวเก่ายาวกว่าประมาณ 10 เซน

ฝาท้ายแบบเปิดกลาง ถ้าเป็นกระบะมีขอบ หายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมได้มา 5500

ครับ อยากรู้อะไรเพิ่มเติม 085-666-1608 ครับ

ร้าน แถวทางไปสุพรรณครับเป็นโรงงานปั๊มเลย ไกล้กับ ธุรกิจขายตรงชื่ออารายหว่าจำมะได้

12. pooTurbo

370
    9
    18
    สวดยวด มากๆ เลยครับ
    Hilux ยังอบอุ่นอยู่เช่นเคย
    ขอบคุณพี่น้องทุกๆ ท่านมากครับ
    :)

13. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ตามท่านประทานกับพี่ฮั่งบอกเลย คร๊าบ ผมก้อกำลังทำอยู่แต่ได้แหล่งซื้อทั่งลูกจากท่านประทานแล้วคร๊าบ อิ อิ ตัวพลัสซะด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้