ติดเครื่องยาก . . . ?

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยนะคับ
    อาการนี้เกิดจากสาเหตุอะไรแล้วแก้ยังไงอ่ะคับ

แบบว่าบางครั้งเครื่องติดยากมากครับ บางครั้งก็ติดง่ายปกติเหมือนไม่มีอะไร
    คาดว่าน่าจะเป็นที่ปั๊มแย๊ก 2-3วันแรกติดง่ายพอซักพักเหมือนเดิมเปลี่ยนมาแล้วก็ยังติดอยากอยู่คับ

ไปถามร้านที่ทำปั๊มมาเขาบอกต้องทำถัง A เพราะอะไรซักอย่างผมจำไม่ได้ อิอิ
    น่าจะน้ำมันเข้าไม่ทันแล้วผ้าปั๊มอะไรขาดซักอย่าง จึงต้องทำถัง A ไว้ ผมไม่ทันฟัง เลยไม่เข้าใจ อิอิ

รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับขอบคุณมากๆครับ

2. ดูหัวเผาก่อนครับ ไม่ก็หัวฉีด หิหิ...

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    - ผ้าปั๊มขาดหรือเปล่าครับ
    - ความคิดผมนะครับถัง A ไม่น่าจะเป็นประเด็น และไม่เกี่ยวข้องกัน เพราะถัง A มีหน้าที่พักน้ำมันจากถังหลักเอาไว้ใช้ตอนรอบสูง ๆ กันน้ำมันดูดเข้าเลี้ยงปั๊มเชื้อเพลิงไม่ทันครับ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ใช่คับพี่ผ้าปั๊มขาด แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้างคับ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เคยเป็นแต่จอดสักพักจะติดเครื่องยากมาก

แต่ถ้าขับแล้วจอดแป็ปเดียวจะติดเครื่องง่ายครับ

เพราะน้ำมันไหลกลับถังหมดครับ

ตรงปั๊มแย๊กได้ถอดลิ้นออกหรือเปล่า

6. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อ่าๆใช้เลยพี่ประมาณนั้นเลย บางครั้งจอดนานๆก็ติดง่ายนะพี่ ไม่รู้เป็นไร
    บางครั้งจอดข้ามวันก็ติด บางครั้งติดยาก

7. pandabank

2,427
    4
    0
    ลองดูที่ปั๊มแย๊กครับ

ที่ร้านปั๊มได้ถอดปั๊มแย๊กหรือเปล่า

เพราะบางกรณีน้ำมันไม่พอแต่ไม่ใส่ติ๊ก

ที่ร้านก็จะถอดใส้ปั๊มแย๊กออกครับเพื่อแก้ปัญหาน้ำมันไม่พอ

ลองดูอีกทีครับ

8. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ดูแล้วครับพี่แบ๊ง ไม่ได้ถอด ผมเปลี่ยนปั๊มแย๊กมา2ลูกละ ใช้ซักพักเป็นเหมือนเดิม สงสัยผ้าปั๊มจะขาด

เสียเงินอีกแล้ว หิหิ . . .

9. pandabank

2,427
    4
    0
    สู้ๆ

หายไวๆนะ

10. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ขอบคุณคับพี่แบ๊ง

สงสัยต้องโดนติ๊ก หิหิ

11. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    แอบแรงก้อพังแบบนี้ละ

นู๋ฮอล

12. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    เอิ้กๆ แม่มเชี้ยมากๆทำเท่าไหร่ไม่จบ ท้อ ละ หมดตัง 5 5
    ยืมหน่อยเฮีย

13. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    จัดมาๆ

14. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    จัดไปๆๆรถสมบูรณ์เมื่อไหร่ซักหน่อยๆ55+

15. pandabank

2,427
    4
    0
    หายยังหนูฮอล

16. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    หายแล้วคับพี่ ขอบคุณมากๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้