งานเข้าแล้วครับ น้ำมันเกียร์ออโต้ รั่ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    เมื่อวานผมลอง เช็คน้ำมันเกียร์ออโต้ ดู

ปรากฎว่า มันต่ำมากเลย ตอนเย็น ยังไม่ถึง cool ตอนร้อน ลองวัดก้ไม่ถึง จึง จัดการ เติมไป ประมาณ 1 ล.
    พอตอนเช้า มีคราบน้ำมันเกียร์ที่พื้น รถมันจอดเอียงด้วยครับ

เลยลองขึ้น แม่แรง ดูพอหน้า ลอย ไหล โจ้กเลย พิจารณาแล้ว

น่าจะตรงซีลหัวเพลาตัวซ้ายที่ชนกับเกียร์ออโต้มัเสื่อมทำให้น้ำมันเกียร์ออโต้รั่วออกมา

เลยอยากทราบว่า ซีลตัวนี้ ราคา เท่าไหร่ครับ ค่าแรงทำประมาณเท่าไหร่

แล้ว มีตรงไหนที่ต้องดูเพิ่มเติมอีกครับ :cry::cry:

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ซีลตัวละประมาณร้อยกว่าบาทครับ ต้องถอดเพลา และถ่ายน้ำมันเกียร์ด้วยครับ

ควรเปลี่ยนทั้ง2ข้างเลยเพราะน่าจะเสื่อมเท่ากันครับ :)

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ค่าของไม่แพงครับ.....ค่าแรงแพงกว่า:D

4. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ซ่อม เสร็จแล้วจ้า

1.ซีลตัวใน NOK 180.-
    2. ซีลตัวนอก NOK 280.-
    3. นมก 1 ล 130.-

ค่าแรง แป๊บซี่ กับ น้ำแข็งครับ

ถอด-ใส่ง่ายกว่าที่คิด แต่เซ็ง อัน เดิม มันใส่ แค่ตัวในมาตัวเดียว ทำให้มันรั่วไหลโจ๊กๆเลย

เรียบร้อย รอ เทส ดูว่าจะ ซึม อ่ะ เปล่า

5. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ใช้ นม ด้วยเหรอครับ นม ก. นม ข. นม ค. ด้วยมั๊ยครับ :D:D:D

ดีใจด้วยครับซ่อมเสร็จแล้ว ซ่อมค่าแรงไม่แพงดี :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้