เตือนเพื่อนๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    คือฝาน้ำมันด้านในของผมหาย เมื่อวานไปเติ่มน้ำมันพอลงไปเปิดฝานอกเด็กปั้มบอกฝาน้ำมันหายไปไหน ผมก็ตกใจ เท่าที่จำได้เติมอยู่ 3 ปั้มประจำ ไปตามแล้วเด็กบอกไม่มี ผมมานั่งคิดว่าทุกครั้งที่เติมน้ำมันผมจะลงไปดูด้วยนะ ไม่รู้เกิดขึ้นได้งั้ยงง ไม่รู้ชื้อใหม่แพงมั้ยครับ :cry:

2. ขอบคุณครับ....ผมเองไม่เคยดูเลยครับ...

เรื่องราคารอพี่ๆผู้รู้มาตอบนะครับ...

คงเป็นปั๊มใดปั๊มหนึ่งที่เติมบ่อยๆนั่นแหละครับ...ประมาณว่าเติมเสร็จปิดกุญแจเลย...ไม่ทันได้ปิดฝาครับ...(คงไม่มีใครรับหรอกครับ)

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ต้องระวังแล้วเรา....

ขอบคุณครับที่มาเตือน

---------- Post added at 13:03:48 ---------- Previous post was at 13:03:33 ----------

ต้องระวังแล้วเรา....

ขอบคุณครับที่มาเตือน

4. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    จำได้ลางๆ ว่าไ่ม่เกินพัน... รู้สึกจะ 600-700 บาท ไม่แน่ใจ แต่ต้องเบิกศูนย์ครับ

5. thongthong

90
    0
    0
    ของเชียงกงใช้ได้มั้ยพี่ มันเหมือนกันมั้ย เห็นเค้าบอกว่าของไมแท้ก็ใช้ได้ครับ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เชียงกงมีครับ 300 เองครับ
    แต่ผมก็เคย ในปั้มมันเก็บไว้เยอะครับ
    โวยมันให้มันเอามาให้เลือกเลย

7. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เด็กปั้มก็งี้แหละ วันก่อนผมไปเติม ปตท มันซัด E20 ให้เฉยเลย รีบให้มันถ่ายออกด่วยเลย เสียเวลาไป 2 ชั้วโมงเลยเซง

8. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    เจอแบบนี้เครียดเลยยยย

9. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอบคุณครับ.ต้องระวังแล้ว

10. thongthong

90
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ ให้ลุงทำดีที่อู่ข้างบ้านหาให้ ลุงเค้าขอ 220 บาท ไม่รู้แท้หรือไม่แท้ ที่ซองมันเขียนว่า Big M นะ ใส่ได้หมุนได้พอดี เห็นลุงแก่บอกว่าเวลาหมุนสุดมันจะฟรีดังแก๊กๆๆก็โอเคแล้ว

11. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

ของ Big M จำได้ที่ฝามันจะมีตัวนูนปั้มว่า DIESEL ระวังเด็กปั้มเติมน้ำมันผิดนะครับ เดี๋ยวงานเข้า :)

12. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอบคุณครับ แย่เลยต้องคอยดูดีดีเดี๋ยวหาย

13. เคยโดนเหมือนกันคับ ไปซื้อของเชียงกง 150 ที่เชียงกงปทุมวัน อันสีแดงๆ

14. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ปกติเวลาเติมน้ำมัน ผมจะลงไปยืนเฝ้าทุกครั้งครับ

น่าจะเป็นวิธีที่ดี และป้องกันเรื่องร้ายๆได้ เช่น เด็กปั้มแอบยัดยาไว้ในฝาถังแล้วเตี้ยมกับตำรวจ

เด็กปั้มโกงมิเตอร์น้ำมัน โดยไม่เคลียร์ค่าน้ำมันจากการเติมครั้งก่อน

เด็กปั้มชุ่ยทำฝาน้ำมันรถเราหาย อันนี้เจอมากับตัว.....

15. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    อืมยังอยู่ปล่าวไม่รู้ ไม่ได้เติมน้ำมันมานานมากๆแล้ว

16. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ขอบคุณครับ ผมใช้ฟังเสียงเอาอ่ะ

17. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมก้อเคยโดนเหมือนกันประมาณ ปีที่แล้ว..เด็กปั้มมานลืมปิดฝาเรามารู้อีกทีก้อถึงรอบเติมน้ำมันใหม่..
    หาซื้อตามร้านมานก้อไม่มี..ไปได้ที่เชียงกงซอยศิริชัย..รู้สึกจะ..300 มั๊งเขาว่าตรงรุ่น..(ผมก้อไม่รู้ว่าเหมือนเก่าป่าว..ปรกติไม้ได้เปิดดูอยู่แล้ว ) ตอนนี้เลยใช้วิธี..จอดรถให้พอมองเลขมิเตอร์หัวจ่าย..กัวเด็กปั้มไม่เคลียร์เลข และคอยฟังเสียงเอา..

18. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ของผมปั๊มบางจากมันจะเติมดิเซลให้แล้วดีหันไปเห็นทัน

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

20. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ระวังกันด้วยเด้อพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้