ลูกปืนดุมล้อ ตัวล่ะเท่าไหร่ครับ p11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 24 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    พอดีขับไปมันดังเหมือนเหล็กสีกัน จะว่าเป็นผ้าเบรคก็ไม่ใช่เพราะยังหนาอยู่ ดังข้างเดียวด้วย หลัง ซ้าย แต่พอวิ่งด้วยความเร็วไม่ได้ยินนะครับ ผมว่าจะเป็นที่ ลูกปืนดุมหรือเปล่าครับ ถ้าจะซื้อมาเปลี่ยน ต้องเปลี่ยนทั้งดุมเลยหรอเปล่าครับ แล้วมันราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่แพงมากก็จะเปลี่ยนทั้ง 4 ล้อเลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เห็นเค้าว่าต้องเปลี่ยนทั้งดุมอ่ะนะ...แต่มันเสียถึงกับต้องเปลี่ยนจริงเหรอ...?
    ถ้าดังเหมือนเหล็กสีกันก็น่าจะผ้าเบรคนะ...ลองดูผ้าเบรคอันที่มีอินดิเคเตอร์ดิ...บางรึปล่าว...อาจจะกินไม่เท่ากันก็ได้นา...

3. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ดุ่มล้อหน้าเปลี่ยนลูกปืนได้ครับผมซื้อวรจักรมาเปลี่ยนแล้วครับประมาณ 2000 บาททั้ง สองข้างเลยครับ
    ส่วนดุมล้อหลังบอกได้อย่างเดียวครับเปลี่ยนทั้งดุมราคาข้างละ3000 บาท สองข้าง 6000 บาท ครับ
    แนะนำถ้าดุมหลังหาของมือสองดีกว่านะราคาประมาณสองข้าง 3000 บาท ครับ

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังข้างเดียวนะครับ ทั้งดุมเลย 1100 บาท ซื้อที่วรจักร งาน ญี่ปุ่นนะครับ เค้าบอกไม่มีของศูนย์ แต่ของ R11 นะครับวันนั้นถามของ ใต้หวันก็มี 900 ผมว่าของ P11 ก็ไม่ต่างกันเท่าไรครับ ยังไงสงสัย โทรมาถามได้ครับ :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2009
  5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองให้ช่าง เช็คดูก่อนครับ
    ถ้าข้างหน้า เปลี่ยนได้ ของ a32 2 พันกว่ารวมค่าแรง
    ถ้าข้างหลังยกดุม

6. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    ข้างหลังผมเปลี่ยนมา ข้าง ละ 1650คับ มะใช่แท้นะคับ แท้ มันหมดแล้ว

7. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    ไม่ทราบว่าทำที่ใหนหรอครับ

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ข้างหน้า ของ NSK ข้างละ 500-600 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้