ไล่ฝ้า NV VAN เปิดสวิตซ์ตรงไหนค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pirate_girl, 19 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pirate_girl

pirate_girl New Member Member

3
    0
    0
    พอดีเพิ่งซื้อมือสองมา หาสวิตซ์เปิดไม่เจอ รบกวนพี่ๆด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    อยูตรงไฟขอทางอ่ะครับ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    จากคนข้างบนถ้าเป็นตัวท๊อปนั่นก็ใช่ครับ แต่อาจจะเจอกรณีเหมือนผม

VAN ของผมเป็นตัวถูกสุด ไม่มีไล่ฝ้า ฉะนั้นในห้องคอนโซล จึงไม่มีสวิทช์มาให้

แต่ผมเปลี่ยนฝาท้ายมาใหม่ มีไล่ฝ้ามา ก็เลยต้องหาสวิทช์ไล่ฝ้ามาใส่ เบื้องต้น

สายไฟมีมารอใว้แล้วนะครับ ทั้งในคอนโซล และแถวๆฝาท้าย เสียบปลั๊ก (ถ้าจำไม่ผิดเสียบฟิวส์ด้วย)

ก็ใช้ได้เลยครับ แต่ว่าผมไม่เคยใช้เลยครับเพราะไม่ขึ้นฝ้าสักที:D

และกลัวลืมปิดด้วยครับ เด๋วกระจกจะระเบิดซะ..........................:D:D:D

---------- Post added at 08:41:13 ---------- Previous post was at 08:40:59 ----------

จากคนข้างบนถ้าเป็นตัวท๊อปนั่นก็ใช่ครับ แต่อาจจะเจอกรณีเหมือนผม

VAN ของผมเป็นตัวถูกสุด ไม่มีไล่ฝ้า ฉะนั้นในห้องคอนโซล จึงไม่มีสวิทช์มาให้

แต่ผมเปลี่ยนฝาท้ายมาใหม่ มีไล่ฝ้ามา ก็เลยต้องหาสวิทช์ไล่ฝ้ามาใส่ เบื้องต้น

สายไฟมีมารอใว้แล้วนะครับ ทั้งในคอนโซล และแถวๆฝาท้าย เสียบปลั๊ก (ถ้าจำไม่ผิดเสียบฟิวส์ด้วย)

ก็ใช้ได้เลยครับ แต่ว่าผมไม่เคยใช้เลยครับเพราะไม่ขึ้นฝ้าสักที:D

และกลัวลืมปิดด้วยครับ เด๋วกระจกจะระเบิดซะ..........................:D:D:D

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เป็นปุ่มอยู่ที่รูปเลยครับ
    ข้างๆ ไฟผ่าหมาก
    มีเฉพาะรุ่น SGX ครับ SLX ไม่มี

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    รูปไกลเชียวคุณเก่งเอารูปผมดีกว่า
    ตามตา x นะครับ สายไฟจะมีมาอยู่แล้วครับ เสียบได้เลยแต่ต้องใส่ฟิวด้วยนะครับผม
    ถ้าของนอกจะมีสวิทไฟตัดหมอกมาด้วยนะครับ และมีช่องปิดเปิดแอร์ด้วย

6. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    น่าจะมีไล่ฝุ่นบ้างเนอะ ฝ้าไม่เคยมีอะ มีแต่ฝุ่น อิอิ

7. buem

2,764
    75
    0
    มีมุขซะด้วย

8. pirate_girl

3
    0
    0
    พอดีว่ารถหนูไ่ใช่ตัว top ค่ะ

แล้วจากรูปที่พี่บอก หนูก็มีสวิตซ์ขอทางอย่างเดียว

แล้วที่ต้องใส่ฟิวส์ นี่ใส่ตรงช่องชื่อว่าอะำไรเหรอค่ะ

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

9. buem

2,764
    75
    0
    เด๋วผมไปหารูปมาดูก่อนนะ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ก็ให้น้องเค้ามาอู่ป๋าดิ จะได้หาให้เค้า

11. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    มันไม่ได้ใส่แค่ฟิวส์ อ่ะดิ
    มันมีกล่องคุมด้วย อยู่ใต้ Console
    ใส่ฟิวส์ อย่างเดียวไม่ได้อ่ะคับ
    :)

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ต้องลองดูขั้วต่อสายว่ามีมาไหม ถ้ามีก็ลองหาสวิทช์มาเสียบ+ฟิวส์ดู
    แต่ถ้าไม่มีสายก็ต้องลองไล่วงจรดูก่อน

13. pirate_girl

3
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้