ล้างท่อลมแอร์ที่คอนโซลอย่างไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    พึ่งไปล้างระบบแอร์มา ตามท่อลมยังไม่ฝุ่นอยู่เยอะพอสมควรเลย และช่างไม่ได้ล้างตามท่อลมในคอนโซลให้ ช่างบอกว่าต้องถอดคอนโซลเลบย อยกกลับมาล้างเอง หรือมีวิธีไหนที่จะทำความสะอาดช่องลมโดยที่ไม่ต้องถอดบ้างไหมครับ
    หรือใครเคยถอดมาแนะนำหน่อยครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไม่เคยล้างเพราะมันเป็นท่อย่นๆล้างยังไงฝุ่นก็ไม่หมดแต่..เคยเปลี่ยนครับ ไม่ถึงต้องถอดคอนโซล

ถอดแค่กรอบวิทยุกับกรอบเรือนไมล์และเก๊ะข้างซ้าย ก็เจอแล้วครับดึงเปลี่ยนได้เลย ไปซื้อท่อแอร์

เส้นยาวตามร้านอะไหล่แอร์มาตัดใส่ แล้วรัดด้วยเคเบิ้ลไทร์ ค่าเสียหายประมาณ 200 บาทครับ :)

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ของ แวน ท่อ Plastic ขึ้นรูป ถอดค่อนข้างยากครับ
    ผมก็ใช้บริการช่างถอดให้ค้าบ
    :)

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    อ้าว...ของแวนหรอกเหรอ ขออภัยครับนึกว่ากระบะ..:p:)

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถอดเองเลยเหรอ เอาไปแช่น้ำแฟ้บซักชั่วโมงนึงให้คราบสกปรกมันออก แล้วก็เอามาใส่ใหม่ก็โล่งแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้