ถ้าจะเติมน้ำมันเครื่องเพิ่ม จำเป็นมั้ยที่ต้องเติมยี่ห้อเติม

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เนื่องด้วยรถของผม น้ำมันเครื่องซึม ทำให้น้ำมันเครื่องรถขาด กรณีที่ผมอยากจะเติมน้ำมันเครื่องเพิ่ม

จำเป็นมั้ยที่ผมต้องเติมน้ำมันเครื่องยี่ห้อเดิม เช่น ถ้าผมใช้Shell 10w40 อยู่ แล้ว อยากจะเติม น้ำมัน

เครื่องยี่ห้ออื่น 10w40 เข้าไปผสมกับของเดิมจะได้มั้ย

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ถ้าไม่คิดมากก้อไม่มีปัญหาครับ

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ความหนืดเท่ากันก็เติมได้ละครับ เดี๋ยวพอถึงเวลาเปลี่ยนถ่ายก็ต้องถ่ายออกมาหมดแล้วค่อยเติมใหม่อยู่ดี ไม่ต้องคิดมากก๊าบ

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ถูกต้องนะครับ....

5. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    Ok ขอบคุณมากครับทุกคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้