3tgte 1800 cc วิ่งได้ไม่เกิน 80

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย celica gen1 oyooyo, 14 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. celica gen1 oyooyo

celica gen1 oyooyo New Member Member

6
    0
    0
    วางเครื่องใหม่ 3T GTE 1800 CC TURBO วิ่งได้ไม่เกิน 80 กม. เร่งไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าเช็คอะไรได้บ้าง หรือมีร้านซ่อมที่ไหนบ้างอยู่แถว อ.บางบัวทอง

2. Jr_celica

Jr_celica New Member Member

8
    0
    0
    ลองให้ช่างเช็คระบบไฟหรือยังครับ ปกติแล้วเครื่องตัวนี้วิ่งกระฉูดเลย

3. celica gen1 oyooyo

celica gen1 oyooyo New Member Member

6
    0
    0
    ตอนนี้ที่ทำคือเปลี่ยนสายหัวเทียน และหัวเทียนครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวควบคุมหรือเปล่า ECU นะครับ

4. Jr_celica

Jr_celica New Member Member

8
    0
    0
    ระบบไฟ หมายถึง การต่อไฟเข้าเครื่อง เข้าเกียร์ครับ ถ้าเป็น auto การเปลี่ยนเกียร์เป็นอย่างไร

5. celica gen1 oyooyo

6
    0
    0
    ตอนวางเครื่องใหม่ๆ ก็ใช้ได้ปรกติครับ เป็นเกียร์ Manual หลังจากใช้งานประมาณ 1 เดือนก็เกิดอาการนี้ครับ เป็น ๆ หาย ๆ การเปลี่ยนเกียร์ก็ปรกติครับ ใช้ได้ทุกเกียร์ ไม่เกิน 80 กม/ช ไม่ทราบว่าเป็นที่กล่อง ECU หรือเปล่าครับ หรือแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ อยู่แถว อ.บางบัวทองครับ ขอบคุณครับ

6. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    กรองน้ำมันตันหรือเปล่า ของผมเคยเป็น

7. celica gen1 oyooyo

6
    0
    0
    ตอนนี้ให้ทางอู่ช่วยเช็คให้แล้วครับทำทุกอย่าง วายสาย เปลี่ยนสายนำมัน แอร์โฟร์ หัวฉีด กรอง และกล่อง ECU ปกติ แล้วครับไม่หาย ตอนนี้ก็เลยตัดสินใจ ลงเครื่องใหม่อีกครั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้