3S-GE(BEAM) Dual-VVT-i เล็กพริกขี้หนู ชื่อนี้ที่ไม่ธรรมดา

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ลงตัวดี...อีก 1ทางเลือกที่น่าสนใจครับ

2. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ส่วนตัวแล้ว ผมว่าดีเซลก็แรงได้นะครับถ้าทำดีๆ
    แต่ถ้าอยากแรงทางลัดก็JZไปเลยแรงแน่นอน

3. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    มาหาความรู้

4. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ถูกกว่าเนีย รถคุณที่ทำๆ เท่าไหร่แล้วละครับ555

5. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    มันเป็นเรื่องของอีก10ข้างหน้าครับ

เจแซดอาจจะเป็นคุณลุง ไปแล้วก็ได้

อิอิ

แต่รถผมไงไงก็ควันดำๆใว้ก่อน แฮะแฮะๆๆ

6. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    ตอนเปลี่ยนเครื่อง เคยคิด จะวางเครื่องตัวนี้คับ

แต่กลัวไม่จบ กลัวหาอะไหล่ยาก และถูกจำกัดโดยงบประมาณ

เลยมาจบที่เจ้าJนี่ล่ะคับ

7. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    เครื่องในฝันผมเลย ผมเคยคิดว่าถ้าจะวางเบนซิล ก็จะลงรหัสนี้คับ

แต่หายากอ่าคับ

8. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใช้ตัวน้อยู่เหมือนกัน

วางอยู่ในตัวหน้าแหลม เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นดิสก์หลังของหน้าแหลม เบอร์ 10/43 พร้อมลงล้อขอบ 15 ใส่หม้อลมเบรค 2 ชั้น ของ JZ ใส่ชุดกรองอากาศเดิมๆ ของเครื่อง โดยย้ายแบตเตอร์รี่ไปวางไว้ท้ายรถแทน โดยใส่ขนาด 65 แอมป์เข้าไป สตาร์ทชึ่งเดียวติดเลย ตอนแรกใส่แค่ 55 แอมป์ จะสตาร์ทยากหน่อย อัตราการวิ่งก็ดีมากๆ เลย มาแทบทุกเกียร์ ลากยาวๆ ได้ 6000 รอบทุกเกียร์ แถมตีนปลายยังเหลือ แต่รถจะสั่นมาก และเสียวเพลากลางจะขาดด้วย และรถค่อนข้างเบาหวิวเลยแหละ มันส์มากๆ ขอบอกเลยครับ แต่ส่วนมากที่เครื่องมาจะเป็นเกียร์ auto ซะมากกว่า แถมราคาตอนนี้ก็ยังอยู่ประมาณ 6หมื่นขึ้น แต่ถ้าได้ลงแล้วขอบอกวามันส์มากเลยครับ :);)

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    อยากเครื่องสะอาด แบบเค้าม่างงงงง

10. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    สอบถามหน่อยครับ

ตอนนี้รถผมมีอาการคือเวลาลากยาวๆ ตอนเครื่องเริ่มร้อนแล้ว จะมีอาการน้ำมันไม่มา จะเหยียบแทบไม่ลงเลย และจะสำลัก ทิ้งไว้สักพัก ก็พอขับได้ เป็นๆ หายๆ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
    ตรวจสอบปั๊มติ๊กแล้วปกติ รีเรย์ควบคุมปั๊มติ๊กปกติ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร แล้วล่าสุด เปลี่ยนแบตเตอรี่เมื่อตอนกลางเดือนมี.ค. 56 แล้วเจออาการรอบคันเร่งสูงเกือบ 3000 รอบ เป็นตลอดไม่หาย
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร? อยากได้วิธีการแก้ไขหน่อยซิครับ

11. redondo

redondo New Member Member

8
    0
    0

ผมกำลังวางใน Hero อยู่เลย แต่ไม่รู้ชาติไหนจะเสร็จ จะ6เดือนละครับ ช่างใจเย็นจริง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กรกฎาคม 2013
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้