P 11 กับอาการ BACK FIRE รบกวนเพื่อน ๆด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eyejang, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    :confused:ติดตั้ง LPG ( ระบบ MIX ) มาประมาณ7 - 8 เดือน อาทิตย์ที่แล้วเกิดอาการ Back fire แรงและเสียงดังมากช่างบอกว่า แอร์โฟร์ พังต้องเปลี่ยน ( 2,300) ซ่อมเสร็จแล้วแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยกล้าใช้แก๊ส ขอคำแนะนำด้วยครับ:cry:

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    จูนแก๊สบางไปหรือป่าวครับ
    :D:D:D:D

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เห็นด้วย + 1 ..:D:D

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    จูนแก๊ซใหม่ แล้วใช้กรองเปลือย น่าจะดีขึ้นเยอะครับ :):)

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    กรองเปลือยโอกาส แบ็คไฟล จะมากขึ้นน่ะครับคุณพี่

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อ้าวเป็นงั้นไป จริงหรือท่าน !!! :rolleyes:
    แต่ของผมนี้แบคแค่ 1-2% เองนะครับ ,,, ช่างแก๊ซก็แนะนำ ...
    ส่วน CRV อีกคันก็ติดแก๊ซใช้กรองธรรมดา กับมีอาการเยอะกว่าอีก :):cool::rolleyes:

7. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ต้องเปลี่ยนหัวเทียนด้วยหรือเปล่าครับ ( เห็นช่างแนะนำ )แล้วกรองเปลือยที่ว่านี่จำกัดรุ่นหรือว่าใช้ได้ทั่วไปครับ

8. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    :eek: อาการเป็นงัยครับ แบคไฟล์ เนี้ยะ อยากขอความรู้หน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้