ขอถามครับน้ำมันเกียร์ออโต้ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Chatchawan, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    :D
    สอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ออโต้ R11
    น่ะครับ
    ถามหลายท่านแล้วว่าต้อง DexronII (ตราดาว) เท่านั้น จริงมั้ยครับ ใช้ DexronIII ไม่ได้
    แต่ II หาซื้อยากมากอ่ะครับ ไปที่ร้านขายเค้าว่า ใช้ III แทนก็ได้ แต่ไม่กล้าลองครับ
    แล้วของเพื่อนๆ น้าๆ ใช้ II หรือ III แล้วมีอาการอะไรมั้ยครับ ถ้าใช้ III แล้ว
    Dexron II หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ รบกวนด้วยคร้าบ:D

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ใช้ของ PTT อยู่ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนิ..อาศัยถ่ายบ่อย..ก็ไม่รู้บ่อยไปหรือเปล่า..หมื่นโลก็ถ่ายล่ะ..แต่ก็ไม่ได้ถึงขนาดเข้าเครื่องล้างเกียร์..แค่ถ่ายทิ้งแล้วเติมของใหม่เข้าไป..:D:D:D

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    PTT อีกเสียงคับ หาง่าย คุณภาพตามทุน............อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้