ขอถามเรื่องสายพานรถ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    อยากรู้ว่าสายพานรถNEONนี้เค้าใช้กันระยะทางกีกิโลเมตรถึงจะเปลี่ยนทีนึง(กลัวสายพานขาดขณะขับ)พอดีผมซื้อต่อจากเจ้าของเดิมมาเค้าเปลี่ยนตอน70000กิโลเมตร ตอนนี้ผมขับไปได้เกือบ110000กิโลเมตรแล้ว เอาไปใช้ช่างเปลี่ยนดีมั้ย ใช้สายพานของอะไรถึงจะดี แล้วราคาเท่าไรครับ ใครเคยเปลี่ยนมาแล้วหรือผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

2. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    สายพาน Timing ก็เปลี่ยนของ MOPAR แหละ แต่ไม่รู้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ผมเปลี่ยนทุก 7 หมื่นโลเหมือนกัน

3. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ใครทราบบ้าง....แนะนำด้วยคับ

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    นีออน เปลื่ยนที่ประมาณ แสนโล (แต่ตามสเป็กโรงงานใช้ได้ถึง แสนห้า)
    สายพานของใหม่ประมาณ พัน

5. mor_maa

78
    0
    0
    ใครที่ปลี่ยนมาเมื่อเร็วๆนี้งานงานผลด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบ :)

6. Super_gang

279
    0
    0
    รออีกซักหมื่นกิโลค่อยไปเปลี่ยน ดีกว่า

7. mor_maa

78
    0
    0
  8. Super_gang

279
    0
    0
    ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย แล้วเปลี่ยนสายพานนี้ต้องเปล่ยนอะไรนอกจากสายพานอีกมั้ย

9. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ทางที่ดีเราได้รถต่อเค้ามา เค้าเปลี่ยนจิงรึเปล่าไม่ทราบ มาถึงมือเราจัดการเองเลยดีกว่า
    สบายใจดี เปลี่ยนทั้งทีเอาทั้งชุดเลยคับ สายพาน+ลูกรอก+ปั๊มน้ำ แล้วตั้งกิโลอีกแสน++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้