อยากเปลี่ยนยางใหม่

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ศิริศักดิ์, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ศิริศักดิ์

ศิริศักดิ์ New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีคับ ผมเพิ่งซื้อพรีเซียต่อจากน้า ยังไม่มีความรู้ อยากเปลี่ยนยาง ใช้ของอะไรดีคับ สำหรับกระทะ 14 วานท่านผู้รู้ตอบด้วย

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อันดับ1... Bridgestoneทั้งมาตรฐานและราคาสูง 2.michelin ถูกลงมานิดนึง คุณภาพพอกัน 3.Maxxis คุณภาพ โอเค...ราคาถูกกว่า Bridgestone หลายร้อยมาก....ขอแนะนำยางที่ผลิตที่บ้านเราทั้ง3ยี่ห้อนี้ครับ...ทนทานดี
    4.Falken ยางญี่ปุ่น ราคาไม่แพง นิ่มเงียบแต่สึกไว 5.Toyo Tires หรือDunlop หรือ YOKOhama ยางญี่ปุ่นเหมือนกัน ราคากลางๆ 6.Simetires ยางมาเลเซียราคาไม่แพง พอใช้ได้ นอกนั้นยางอินโดนีเซียไม่ขอแนะนำครับ..ชอบบวมหรือแตกที่แก้มครับ

3. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    แนะนำ Maxxis MA-Z1

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2009
  4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ผมหันมาคบ Maxxis ได้สี่เดือนกว่าแล้วครับ...
    โอเคเลย...เกาะถนนดี..เสียงเงียบ....
    ของผมใส่รุ่น MS 300 ลายดอกอาจไม่ค่อยสวย...แต่เงียบดี...

แต่ Maxxis ออกรุ่นใหม่มาครับ...ผมกำลังหาข้อมูลตีเทิร์นอยู่ครับ...

Maxxis I-Pro ลายดอกสปอร์ต...

ใครจะรับ Maxxis MS 300 ขนาด 195/60/R15 ใช้มาประมาณ 5 - 6 พันโลมั๊ยครับ...
    ผมจาได้เปลี่ยนไปใช้ Maxxis I-Pro 195/55/R15 คร๊าบบบ...

5. ศิริศักดิ์

ศิริศักดิ์ New Member Member

2
    0
    0
    แล้วกู๊ดเยียร์ไม่น่าเล่นหรือคับ ผมเช็ค Michelin 195/60R14 เส้นละ 2,350 ผิดราคาไหมคับ แล้วMaxxisมียางsizeนี้ไหม

6. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    กู๊ดเยียร์ เค้าว่าราคาก็ถูกดีนิ คุณภาพก็โอเคนะ ผมก็ใช้อยู่ (ติดรถมากะเจ้าของเก่า) 185/70R14 ก็นุ่มดี

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วถ้าเป็นยาง ขอบ 17 อ่ะ ตอนนี้มีตัวไหนน่าใช้บ้างคับ.............เพราะตอนนี้กะลังมอง Nitto NT555 อยู่ไม่ทราบว่าใครมีความรู้บ้าง........อิอิ

8. panunta

panunta New Member Member

26
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ NITTO NT555 อยู่ 215/45/17 ใส่กับ p11 ไม่ติดซุ้มล้อครับ ใส่มาประมาณ 2 อาทิตย์ ก็กระด้างหน่อย แต่เกาะถนนดีครับ เพราะก่อนเปลี่ยนมาเล่นตัวนี้ลอง หาข้อมูลใน Google แล้วก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้ครับ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

มีคนมา ฟันเฟิร์ม แล้วนะน้องกิ๊ฟ จัดไปเลย เปลี่ยนยางได้แล้ว เล่นออกล้อฟรี เสียงดังฟื้ดดดด ได้ยินแล้วหนาว อิอิ :D

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    อิอิ ไอ ออกตัวฟื้ด ๆ นะยังไม่เท่าไรพี่ตาม........แต่ไอตอนเบรคแล้วมันฟื้ด ดิ หนาว แน่ ๆ อิอิ:D:D:D

11. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ลองFALKEN ZIEX 322 สิครับ ถูกดี แต่มันจะเป็นรุ่นที่ทำใน ฟิลิปินส์หรือ อินโด ประมาณนี้

12. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    Falken Azinit ดิ

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
  14. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    NEOVA คับ สวยมาก ชอบมาก อยากได้ เหอะๆ

15. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0

ขายไปยังอ่ะครับพี่ น่าสนใจนะเนี่ย 086-7769039 นุคับ

16. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

แหะ ๆ ตอนนี้คุงแม่บ้านม่ายยอมให้เปลี่ยนแล้วครับ...

คุงเธอบอกว่า...ชุดนี้มานก็ดีอยู่แระ...

ขนาดไม่ใช่ลายดอกสปอร์ตยังกดซะ 140, 150 ...

ถ้าเปลี่ยนลายดอกสปอร์ตมา...คุงเธอขู่ว่าจะไม่นั่งด้วยครับ...

17. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0
    แถวบ้านเรียกงานเข้าครับพี่

18. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    พี่ต้องบอกว่า ไม่ได้ขับเร็วกว่าเดิมหรอก แต่ได้ความมั่นใจ และปลอดภัยมาขึ้น ครับพี่ อิอิ :D

19. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    มิชลินจะนุ่มเงียบสุดในยางเกรดเดียวกัน และไม่กระด้างมากเวลาใช้ไปซักปีนึง แต่ถ้ากู๊ดเยียร์ตัวเกรดสูงจะดีกว่ากันแต่น่าจะแพงมากกว่าหลายบาทตัวอื่นไม่รู้จริงๆครับ ลองเช็คราคาดูมีอยู่ร้านนึงวงเวียน22 ขายยางใหม่ไม่เก่าเก็บและไม่แพงร้านยางเซอร์วิสถ้ามาจากทางด้านวงเวียนอยู่ซ้ายมือห้องที่7-8หัวมุมซอยเบอร์โทรครับ02-2242464(ไม่มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับเท่าที่เช็คราคามาเห็นถูกกว่าที่อื่นจริงๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้