ถามเซียน “TOYOTY” เรื่องเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย UNSAI, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ถามผู้รู้หน่อยครับว่า เครื่องถ้าจะยกใหม่
    ระหว่าง 2L---->>2L-T---->>3L---->>5L
    ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ ตัวไหนอึดที่สุด ลักษณะนิสันเครื่องแต่ละตัวต่างกันอย่างไร
    รบกวนหน่อยครับ

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ช่างเบิร์ด หลักห้า ครับ แน่นอนสุดๆ เครื่อง โตโยต้า อิอิ รอช่างเบิร์ด และ ท่านอื่นๆมาตอบเลยครับ

แต่ 5L และ 3L แหล่มสุดครับ

ถ้าจำไม่ผิด 5L ตาน้ำก็จะใหญ่ ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องความร้อน เรื่องฝา ท่อนล่างก็อึดดีในระดับนึงเลย

2L ฝาเปราะพอควร สลักก้านเล็ก รู้สึกว่าบูสต์แยะแล้วจะไปไว

ไม่รู้อะไรแร้ววว อิอิ

KZ ก็ OK ในระดับนึงเลยครับ ถ้าไม่ทำแบบโหดมาก ระดับฟัดกะมิตซู ก็ ถือว่ามันส์ดี รุ่นน้องทำคันนึงก็วิ่งดี ครับ แรงดีพอดูครับ คันที่ลงเทสต์ไดโน ใน race truck เล่มล่าสุดน่ะครับ

3. UNSAI

1,416
    17
    38
    ขอบคุณครับคุณหนึ่ง

อัพๆๆรอข้อมูลเยอะๆครับ

4. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    5L กับKZ คับ ทนดีคับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมก็ว่า KZ นะ อิอิ

6. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ผมว่า KZ น่าเล่นสุดครับ เคยใช้เมื่อก่อนครับ เดิมๆ กัดกับรถซิ่งบางคันได้ด้วย วางใส่ไมตี้วิ่งกระจาย (เดิมๆ นะ)

7. Mongkol_525

Mongkol_525 New Member Member

18
    0
    0
    kzอีกคนครับ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ผมว่า 5L เจ๋งดีคับ

9. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    อัพไปๆ สาวกโตต้า มีอีกมั้ยคับ

10. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ของช่างเบิร์ดเคยเจอไมตี้ของคุณน้องอ้วน ที่สนิทๆกับคุณลี่อ่ะคับ
    ผมเคยคุยกับคุณน้องอ้วนผ่านเว็บบอร์ดนี่แหละคับ แกบอกว่าแกเล่น
    5lอยู่คับ ล้อ18ยังฟรีทิ้งกระจุยคับ แกบอกว่าอึดๆต้องเพิ่มหม้อน้ำคับ
    ถ้าจำไม่ผิดแกบูสต์45ปอนด์มั้งคับ เฟืองท้าย3.7ขับขึ้นสะพานเกียร์3
    สบายๆคับ เพราะ5lแรงบิดดีคับ แต่ส่วนตัวที่ผมเห็นแรงๆของช่างเบิร์ด
    ก้อนี่เลยคับ3cเทอร์โบลงเรือคับอิอิ เคยได้ยินว่าบูสต์อยู่60ปอนด์คับ

11. chun

558
    2
    18
    ใช่ครับรถอ้วนวิ่งใช้ได้เลยทีเดียว แล้วตกลงอยากวางไว้แต่งเล่นหรือใช้งานอ่ะครับ อยากรู้จัง

12. UNSAI

1,416
    17
    38
    ใช้งานเน้นซิ่งครับ 555 รถเพื่อนครับ เครื่องเก่าจะกลับบ้านเก่าแล้ว
    ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:53:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:52:15 ----------

ใช้งานเน้นซิ่งครับ 555 รถเพื่อนครับ เครื่องเก่าจะกลับบ้านเก่าแล้ว
    ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

13. chun

558
    2
    18
    ถ้าเอาแบบทำเล็กๆ น้อยๆ ยังไงผมก็ยืนยัน KZ ครับ เพราะว่าอึดมากครับ แต่ราคาก็สูงกว่าเค้าหน่อยนะครับ

14. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    คอนเฟริ์ม รถ อ้วน สุดๆมากครับ กระบะในตำนาน เคยนั่งมากแล้ว เหมือนนั่งรถไฟเหาะจิงๆครับ อารมดึงแบบดิบๆ + ฝีมือคนขับเจ๋งๆ เป็นความรู้สึกที่ ไม่รุ้ลืมครับ แม้จะเคยนั่งรถพวกเจ โม เต็มๆแล้ว ผมว่ากระบะคันนี้ มันคนละอารมเลยคับ บอกไม่ถูกต้องลองขอนั่งดู

15. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    5L น่าเล่นดีครับ ราคาไม่ค่อยแรงดีนะ เคยถามKZมาราคาแรงเหมือนกัน
    แล้วแต่ความชอบครับเครื่อง โตต้าเชียร์ทุกรุ่น

16. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    kzคับแรงดีรุ่นน้องใช้อยู่ ทำไม่เยอะยังวิ่ง 14.00 เลยอะคับ

17. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    มาแอบดูครับหาความรู้ แต่ส่วนตัวผมเชียร์ 5L นะครับ

18. 5แอลเลย แต่ผมก็2แอลมาตลอด หิหิ...

19. NIIGATA

1,557
    35
    0

2L มาตลอด แต่หลายตัวแล้วใช่มั้ยเข่ง เหอะๆ........:D:D:D

20. Boy jk

249
    0
    0
    KZ อีกเสียงคับ......13.9 คับ

21. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ผมว่าอะไรก็ได้ถ้าเป็นโตโยต้าอะ...

22. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    5L น่าจะดีนะครับ เพราะว่าเคยทำ 2L +โบTF 30psi ทำได้ 250แรงม้า

แต่ว่า เกียร์ 1Gโบ แตก และ สลักก้านขาด

ดังนั้น 5L ก้านและสลักใหญ่กว่าผมว่าทนกว่าครับ ตอนนี้คันที่เคยเป็น2L เป็น5L+HX35

ไปแล้วครับ วิ่งดีครับ ดีแค่ไหนต้องลองครับ

23. UNSAI

1,416
    17
    38
    คันสีแดง ล้อ20 นิ้วหรอพี่เจี๊ยบ

24. Boy jk

249
    0
    0
    KZ............อีกดสียงคับ

25. NIIGATA

1,557
    35
    0
    ของเค้าแรงดีจิงๆคับ นับถือๆ................ทั้ง KZ ทั้ง 5 L

26. แล้ว 2L ไม่แรงหรอพี่ หิหิ...

27. NIIGATA

1,557
    35
    0

ไม่แรงหรอกคับ เข่ง ยอมเค้าไปเถอะ ! ! ! กระแสเค้าแรง :sad::sad::sad:

28. เครื่องตัวไหนก็ได้ ขอให้เป็นเครื่อง TOYOTA เท่านั้นก็พอแล้ว เราจะไม่ยอมข้ามสายพันธ์เด็ดขาด

29. Boy jk

249
    0
    0
    ถูกต้องเลยคับ
    เราจะแรงแบบไม่ข้ามสายพันธ์คับ
    55

30. NIIGATA

1,557
    35
    0
    5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้