ขอถามเรื่องค้ำโช๊คหน้า กับคิ้วยาง R11คับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Chatchawan, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    สวีสดีทุกทั่นครับ
    เพิ่งใช้ R11มาได้ 3 เดือน พอดีว่าคิ้วยางใต้ฝา ประโปรงหน้า(อันล่าง)ที่เป็นเส้นยาวๆมันหลุดน่ะครับ คือพุกพลาสติกที่ยึดมันบี้หมดแล้ว เลยอยากจะเปลี่ยนเส้นใหม่น่ะครับ ไม่ทราบว่าใครพอจะมีบ้าง หรือหาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
    แล้วก็ ขอถามเรื่องค้ำโช๊คหน้า ถ้าใส่แล้วมันจะช่วยให้การทรงตัวดีขึ้นประมาณไหนครับ รู้สึกได้? แล้วมันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อจะซื้อมาใส่มั่ง:)

2. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    -*-แก้ไขๆ ฝากระโปรงคับ:p

3. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ไครรู้บ้างแนะนำหน่อยครับ ของผมเองไม่มียางรองที่ฝากระโปรงด้านบนนานแล้ว ยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ อยากได้เหมือนกันครับ

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ผมใช้เทป 3M แปะแทนทีพุกพลาสติคครับ ... อยู่เลย :cool::cool:

5. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    ถ้าหายางไม่ได้ก็เอาที่ไกล้เคียงกันใส่แทนก็ได้คับส่วนหมุดยึดหาซื้อตามร้านที่ขายยางขอบประตูมีแน่ๆคับ ส่วนค้ำโช๊คหน้าหรือหลังมีไว้ให้ยึดกับตัวเบ้าให้มีความยืดหยุ่นน้อยลงคือตัวถังรถของเดิมๆจะสามารถให้ตัวได้หรือบิดตัวได้อะคับ ที่นี้ไอ้ตัวที่จะใส่เข้าไปมันก็จะช่วยให้ตัวถังรถมีความแข็งแรงมากขึ้น การทรงตัวก็จะดีขึ้นอ่ะคับ

6. naaaaa

naaaaa New Member Member

6
    0
    0
    http://www.zenithautosport.com/

สาขาในเดอะมอลล์บางกะปิก้อได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้