เรื่องแอร์p11 เย็นเฉพาะตอนรถวิ่งครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้ครับ ทำไมแอร์ p11 จะเย็นเฉพาะตอนรถวิ่งเท่านั้นง่ะครับ วิ่งใน กทม รถติดแอร์ไม่ค่อยเย็นเลยง่ะครับ แต่ตอนรถวิ่งนี้ซิ เย็นมากเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นกับอะไรครับมีใครพอทราบบ้างครับ

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ของผม r10 ก้อเปงคับ ไม่รู้ว่ามันเป็นที่ระบบแอร์มีฮีทเตอร์หรือป่าว เพราะเมื่อก่อนใช้ cefiro a32 ก็เป็นเหมือนกันครับ ให้กูรูสมาชิกผู้เชี่ยวชาญตอบครับ:):)

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองดูพัดลมหน้าเครื่องเลยคับ น่าจะเสื่อม ไม่ก็เสีย

หรือไม่งั้นก็ลองเอาน้ำฉีดล้างแผงคอยย์ร้อนด้านหน้าดู น่าจะดีขึ้นนะ

อีกอย่างนึง น้ำยาแอร์ขาดก็อาการนี้ได้นะ

4. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    ....P11 ของผมพึ่งจะเปลี่ยนคอยล์เย็นมา ..ยังเย็นฉ่ำครับ ทั้งตอนวิ่งและจอด ....เอาใจช่วยครับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ ....

5. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    อันนี้ผมเองก็ไม่ทราบนะครับ

เอาเป็นว่าขอให้หายไวๆนะคับ

จะได้เย็นทั่วหน้า

6. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ตามที่คุณโอ whitebear ว่าครับ

7. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ลองใช้อาปาเช่ล้างคอยร้อนดูก่อนคับ

8. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ลองดูที่พัดลมหน้าแผงคอยล์ร้อนครับว่าทำงานอะป่าว
    ของผมเพิ่งซ่อมไปเมื่อวานพัดลมมันพังตั้งแต่เมื่อไหร่
    ก็ไม่รู้ อาการตอนเริ่มแรกเป็นบบเนี๊ยแหละ
    รถไมวิ่งแอร์ไม่เย็นแล้วต่อมาถึงวิ่งมันก็ไม่เย็น 555.
    มันเลยพาพังทั้งระบบเพราะมันไม่เย็นเราก็เร่งน้ำยา
    เข้าไป พอเร่งมากแรงดันมันมาเยอะตรงไหนจุดอ่อน
    มันก็รั่วตรงนั้น
    สรุป.... หมดไปสามพันกว่า เปลี่ยนตู้แอร์, พัดลม,
    ดรายเออร์, แว๊ก-เติมน้ำยา และค่าแรง
    จงระวังสังเกตุตั้งแต่แรกๆนะเดียวจะบานปลาย

9. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ขอตอบบ้าง ให้ร้านแอร์เช็คดูที่คอมฯ วัดแรงอัดหรือที่เกี่ยวข้อง (เตรียมเงินซื้อคอมมือสองไว้) ถ้าเป็นเหมือนผมคือเปลี่ยนพัดลมแล้วดูรังผึ้งแล้วตรวจสายรอยรั่ว สุดท้ายเปลี่ยนคอม หายเลยครับ..

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    คอมแอร์ แรงดันไม่พอ
    น้ำยาแอร์น้อย น้ำมันคอมมาก แผงหม้อน้ำตัน ดูดลมไม่เข้า
    แผงแอร์---> หม้อน้ำ-------> พัดลม

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มีอาการนี้ด้วยนะครับ

- น้ำยาแอร์มากเกิน แล้ว ร้านบอกว่า น้องๆคอมจะพัง
    - พอไปอีกร้านแม่งบิดเอาน้ำยาแอร์ออกนิดนึง เย็นเจี๊ยบเลย !

12. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พอจะมีร้านซ่อมแอร์แนะนำหรือเปล่าครับ คือเอาแบบไว้ใจได้ และราคาย่อมเยาครับ

13. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    ขอให้รถแอร์กลับมาเย็นไวๆนะคะ ขับรถยิ่งตอนกลางวัน
    ถ้าแอร์ไม่เย็นนี่แทบบ้า รถนู๋เย็นช่ำเลยค่ะ
    เหมือนอยู่ขั่วโลกเหนือเรยอ่ะ ตั้งแต่ขับมา
    ยังไม่เคยใช้เบอร์3เรย ใช้แค่โอโตกับเบอร์1ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้