พี่ๆ รื้อเบาะกำมะหยี่ออกมาซักกันยังไงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    มันเน่ามากเลยครับ เบาะกำมะหยี่ Presea R11น้ำยาฉีดๆ มันไม่ออกแล้วครับคราบมันฝังลึก ต้องถอดออกมาซักอย่างเดียว จะไปที่ร้านก็แพงคับน้ำยาขวดไม่กี่ร้อยแต่ถอดไม่เป็น พี่ๆ รื้อกันยังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ใช้ประเเจถอดที่ขาออกมาซักข้างนอกได้ครับ ซักโดยใช้ผงซักฟอกกับแปลงแต่อย่าฉีดน้ำที่เบาะโดยตรง แปรงเสร็จเเล้วเอาผ้าหมาดๆเช็ดออก

ตากแดดวันสองวันใช้ได้ครับ

3. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    มันทำยากจัง ขอโทษคับมีวิธีอื่นไหมครับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เอาผงซักฟอกกับแปรงสีฟันคับ ถูไปเรื่อยๆแล้วเอาน้ำอุ่นมาเช็ออีกรอบ แนะนำให้เอาทิชชู่ซับไปเรื่อยๆแล้วก็จอดตากแดด อย่าเอาน้ำชุ่มไปบนเบาะนะคับ เดี๋ยวมีกลิ่นอับ ทำแบบนี้สัก3-5 ครังรอยก็จะจางลง

5. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เบาะผมก็อย่างดำเลยอ่า :cry::cry:

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เปลี่ยนเป็นเรคคาโร่เลยพี่

^^

7. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตังค์อ่ะ ... คงจะได้แค่เรคคาโร่ไทยมั๊งครับ เข้าตำราไทยช่วยไทย :D

8. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ของผมก็ดำเหมือนกันครับ

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    สินค้าโอท็อปอ่ะ...มีเสื้อหุ้มเบาะทั้งตัวมาขายด้วยล่ะ...

750 บาทเอง...งานเนียนใช้ได้เลย....
    :D :D :D

10. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของผมทีแรกมันก็ดำน่ะ..แถมขาดด้วย..เหม็นมากๆ..ถอดไปให้ร้านมันซักอยู่ 3 วัน กลับมาเป็นแบบที่เห็นอ่ะ..:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้