!!! เจ็บตัว เจียมใจ หยุดพักชั่วคราว......

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyonly069, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    หม้อน้ำ (ทองแดง) ฝามิเนียม 5000 บาท
    คอยล์จานจ่าย 1300 บาท
    แบตเตอร์รี่ 60 แอมป์ 1800 บาท
    โชคคู่หน้าบวกค่าแรง 2000 บาท
    ไดชาร์ต 2000 บาท
    เปลี่ยนผ้าเบรค เจียร์จาน 1500 บาท
    เปลี่ยนยางหุ้มแรคพาวเวอร์หุ้มเพลา 900 บาท
    คอมแอร์ พร้อมค่าแรง 2500 บาท
    สายพาน คอมแอร์ 250 บาท

ในระยะเวลาไม่ถึง 3 เดือน เหนื่อยครับ นี่ยังรออีกเพียบเลยที่ต้องแก้ไข แต่ไม่ไหวแระ ขอแก้ไปตามอาการดีกว่า ช่วงนี้อาจจะหายหน้าหายตาไปซักพัก ขอเคลียร์ปัญหาหลาย ๆ อย่างให้จบ แล้วจะกลับมาในเร็ววัน คิดถึงเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน โดยเฉพาะโอ๊ต พี่เด่น ที่ช่วยให้คำปรึกษาในหลาย ๆ เรื่อง พี่ติ่งที่คอยให้คำแนะนำในการซ่อมรถ สุดท้ายพี่เบิ้มและพี่หนุ่มไฟฟ้า พี่หนุ่มรี ที่คอยให้ข้อคิด คอยห่วงใยในหลาย ๆ เรื่อง ขอบคุณอีกหลาย ๆ คนที่ให้ความช่วยเหลือ และขอโทษหลาย ๆ คนที่บางครั้งผมอาจจะทำไม่ถูกใจ หรือผิดคำพูดไปบ้าง แต่ก็จะพยามแก้ไขตัวเองให้ดีขึ้น......

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เอาน่ะพี่ สู้ๆ เด๋วมันก้อผ่านไป:)

3. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมแอร์พัง เสื้อสูบรั่ว จานจ่ายรั่ว ยังไม่ทำอะไรสักอย่างเลยครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 พี่ว่ายังได้อีกน่ะ

เป็นกันทุกคนล่ะ
    เรื่องซ่อมรถแล้วท้อ
    วันหนึ่ง พอมันลงตัว
    เรานั่งอยู่ในรถ
    จะติดไฟแดง
    จะวิ่งบนถนน
    จะใช้อัตราเร่งสูงสุด
    จะหักหลบ
    จะไปไหน
    จะพาครอบครัวนั่ง
    จะพาแฟนไปเที่ยว
    จะขนของ
    จะมีความสุข
    จะไม่สบาย

นึกไม่ออกล่ะ

แล้วจะรู้ว่า เออ
    คิดถูกล่ะ ที่ทำ ที่แต่ง ที่สรรหา ที่ดูแล ที่รักรถ :D

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เหมือนเรา กำลังดูแล ญาติคนแก่ๆคนนึง เค้าไม่ได้ป้ายแดงๆ จะได้

กำลังวังชาดี หรือ ร่างกายแน่นแข็งแรง ก้อดูแลกันไป จนกว่าจะไม่ไหว

อ่ะครับ มีเหนื่อยมีท้อบ้าง แต่ถ้า เค้ากลับมาดีขึ้น มันมีคุณค่าทางจิตใจ

ยิ่งขึ้นไปครับ :D:D:D:D

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    แหมพี่ ไม่ต้องท้อหรอก ผมอ่ะ ท้อจนจะถอดใจขายมาหลายรอบแล้ว

ปีที่แล้วก็ทำแต่ช่วงล่าง หงุดหงิด เปลี่ยนมันหมด ตั้งแต่ ลูกหมากแร๊ค ไม่หาย ลูกหมากปีกนก ไม่หาย แร๊คพวกมาลัย ไม่หาย จนมาจบที่ลูกปืนเพลา อาการออกตัวดังกล๊อกถึงหาย วิ่งมาได้สักพัก

เกิดอาการ เครื่องดับกลางอากาศ อย่างที่ท่านทั้งหลายเป็นกัน ดวงมันจะมได้ทำบุญ ไปงานบวชเพื่อน รถเสียซะงั้น จานจ่ายพัง เอาไปยำ กลับมาใช้ได้ ตอนนั้นก็นอนคิดแล้ว ถ้าขับแล้วหงุดหงิด ไม่สบายใจ เสียตังซื้อรถใหม่ไปเลยดีกว่า

แต่พอมันดีแล้ว มันก็ไม่กวนใจอีกเลยนะ ก็ดูแลมันไปเรื่อยๆ เพิ่งเปลี่ยนแบตไปเหมือนกัน ไอ้หม้อน้ำ ผมก็ถอดเปลียนไปแล้ว เป็นทองแดง พัดลมหม้อน้ำ 2 ตัว ก็เปลี่ยนไปหมดแล้ว

เงินเดือนเดือนนี้ที่ได้มา ก็เอามาเปลี่ยนโช๊คหลัง แล้วก็ทำแอร์ เปลี่ยนยางหุ้มเพลา หมดแล้วตังค์ เอิ้กๆ

พอร่ำๆว่าจะซื้อรถใหม่ ก็มีรุ่นพี่ที่ทำงานบอกว่า เก็บตังไว้เติมน้ำมันดีกว่าน้อง ดีกว่าซื้อรถใหม่แล้วหน้าแห้งไม่มีตังค์เติมน้ำมัน รถมันก็ขับได้เหมือนกัน อิอิ

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ของงี้ทำมะดาค้าบ ค่อยๆทำไปเด่วก้อจบ

เอาช่วยใจค้าบ

8. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    สู้ต่อไปพี่สมบัติและหยาดเหงื่อของเรา

9. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไม่มีคันไหนไม่ซ่อมหรอกครับพี่ ก็โดนกันมาทั้งนั้นแร่ะครับ อย่าไปซีเรียส ทำเพราะรักมัน อย่าคิดว่าทำเพราะต้องทำ รถคันนี้มันคือส่วนนึงของเรา คิดวะว่าเหมือนเราป่วยเราก็ต้องหาหมอน่ะพี่

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ใช่สิ๊ ๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนเครื่องแล้วนิ ใช่สิ๊ ๆๆๆๆๆ :D:D:D:D

11. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    :D:D:D:D:D

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สู้ๆ คร๊าบบบบ :D:D:D

13. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เอาใจช่วยครับพี่ขัน สู้ๆครับ ปัญหามีทางแก้ มีปัญหาย่อมมีทางออกครับ
    รถไม่เท่าไหร่ ซ่อมได้ เเต่คนต้องสู้ต่อไปนะค้าบ
    รถผมยังไม่ทำอะไรเลย(ที่ไม่เห็น) ใช้พังๆไปก่อน เงินเดือนยังไม่มี ค่อยๆใจเย็นๆ

:D:hug::hand::thumb::D

14. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เป็นกำลังใจให้นะครับ...:D:D:D

15. PonDzii

PonDzii New Member Member

56
    4
    0
    สู้สู้ ๆๆ คับผม

^^

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

กว่าจาได้มานมาก้อเสียไปหลายเหงื่อนะเนี่ย :D:D:D:D:D

17. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

ผูกโบแล้วนิ

:D:D:D:D

18. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เอาใจช่วยคับพี่ ผมเองก็มีเรื่องปวดหัวอยู่เหมือนกัน ยังหาวิธีแก้แบบจบๆ ลงตัวไม่ได้สักที อิอิ

19. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    สู้ ๆ ครับ พี่ขัน ผม เอาใจ ช่วย
    ของ พี่ ยัง ดี ครับ เปลี่ยน แล้ว จบ ครับ
    ของ ผม เปลี่ยน แล้ว ยัง ไม่ จบ เลยครับ เหนื่อยมาก เข้าใจครับ
    เชื่อ ไหมครับ ภายใน ไม่ เกิน 5 เดือน
    ผม เปลี่ยน หัว เพลา ขับ ซ้าย ไป 3 ขวา ไป 2 ครับ
    เพิ่ง เปลี่ยน เลี้ยว แล้ว ดัง แก๊ก ๆๆๆ ยางหุ้ม เพลา ไม่ ขาด ครับ
    แต่ ตัว ล็อค ( กิ๊บ เล็ก ๆ หลุด หรือ ไม่ได้ ใส่ ก็ ไม่รู้ )
    ผม เปลี่ยน แอร์ ทั้ง ชุด เก้าพัน ครับ
    ตอนนี้ยังไม่ เย็น เลยครับ ต้อง เร่ง เครื่อง ถึง เย็น จอด เฉย ๆ เย็น เบา ๆ ครับ
    ระบบ แก๊ส ตั้งแต่ กิน แก๊สมาก วิ่ง ไม่ ออก ตอนนี้ วิ่ง ออก จนทำจะเป็น แล้วครับ
    หมดไป หลาย ครับ
    เข้าใจ ครับ พี่ ๆ ขัน สู้ ๆ ๆ ครับ
    เอาใจ ช่วย
    ตอนนี้ ปัญหา มา อีก กะว่า เยอะ ๆ จะเข้า อู่ พี่ติ่ง ทีเดียวครับ
    อู่ เก่า อะไร เก่ง ก็จะให้ เค้าทำครับ
    ถ้า อู่พี่ติ่งใกล้ บ้าน ผม ก็ ดี ครับ
    พี่ติ่ง มี สาขาอื่น ไหม
    อิอิอิ

20. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอาน่าค่อยๆเป็นค่อยๆไป
    รถพี่เก่ากว่าตั้งเยอะ กว่าจะมาถึงทุกวันนี้
    ค่อยทําไปเรื่อยๆ
    จนสุดท้ายเจ้ารถคันนี้พาวิ่งไปไหนต่อไหน
    ถึงแม้มันจะก่าแต่ก็ภูมิใจอะ
    ที่ได้ปลุกปั้นมัน
    ปัญหาของชีวิต พี่ก็เป็นนะ
    ค่อยๆแก้ไป ยอมรับในบางครั้ง
    แล้วลุกขึ้นมาสู้ใหม่
    ยิ่งช่วงนี้แล้วพี่เองยังต้องปะคองตัวเองไปเรื่อยๆเหมือนกัน
    เป็นกําลังใจให้นะ;)

21. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ทองแดงเหมือนกันเลยคร๊าบ สู้ๆครับพี่ขัน ตั๋นน้อยเป็นกำลังใจให้ครับ :D :D :D

22. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เอาใจช่วยนะครับพี่

23. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จะว่าไปรถเราก็ต้องพาไปเปลี่ยนของเหลวได้ละ

24. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    มันจะเป็นอะไรมากน้อยแค่ไหนก็ต้องทำครับพี่เพราะถ้าไม่มีเค้าเราคงไม่มีวันนี้ที่มีงานมีเงินก็
    ไม่ใช่เพราะเค้าเหรอครับผมก็เจ็บเยอะเหมือนกัน หม้อน้ำแบบพี่(แต่ผมถูกก่า อิอิ) ผ้าเบรคแอร์ก็เริ่ม
    จะไม่ค่อยดีแล้วคาดว่าน่าจะคงเป็นตู้เร็วๆนี้แต่ล่าสุดตอนนี้แร็คหงอยไปแล้ว(ซึม) สู้ๆพี่ผ่านมาแถวบ้านผม
    ก็แวะมาคุยกันบ้างเน้อขนาดเอาสก็อยข้างพี่มายังไม่มีปัญญาใส่เลย อิอิ ถ้ามีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้
    ก็โทรมาหาผมได้ครับ รักนะ จุ๊บๆ:D:D:D:D:D:D:D

25. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เรื่องซ่อม ต้องทำใจ ถ้าซ่อมแล้วมันจบ ก็ ok

26. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    จะให้กำลังใจหรือจะเอาฮาเนี้ยเดี้ยวปั้ดเหนียวเลยเนี้ย :D:D:D:D:D:D

สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับพี่ไม่มีไรจะพูดแล้วเค้าพูดไปหมดแล้ว

27. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    รู้จักกับคำว่าท้อ แต่ไม่ต้องรู้จักกับคำว่าถอยครับ คุณค่าของรถเก่าวัดได้ที่การดูแลครับพี่ จงสู้ต่อไป คิดเสียว่า อย่างน้อย ไปแบบเป๋ ๆ ช้า ๆ เนิบ ๆ แต่ก็ยังถึงที่หมายอย่างปลอดภัย พาไปทำธุระ ได้หลายอย่างมาตั้งนานนม มันดูแลเรามาตลอด เมื่อถึงเวลา เราต้องมาดูแลมันคืนครับพี่ รถผมนะพรี่ ค่าตัวรถตอนนี้ไม่ถึงห้าหมื่น แต่ที่คิดดู ซ่อมมาตลอด 5-6 ปีที่ขับ ร่วม สองแสนแล้วมั้งครับ แต่คิดอีกอย่าง มันพาเราไปทั่วราชอาณาจักรเลยครับ ทำงาน เที่ยว จีบหญิง ขนของ และที่สำคัญ ความรู้เรื่องรถ ได้มาจากมันล้วน ๆ ซึ่งถ้า เมื่อ 5-6 ปีก่อนได้ป้ายแดงมา ใช้ง่าย วิ่งคล่อง แต่ความรู้ผมอาจจะไม่มีเลยครับ เรื่อย ๆ ครับพี่

28. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใช้รถเก่า

ระวัง

มันจะมาโดยไม่รู้ตัว

29. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ซันนี่ กิฟ
    โปรดอ่านฉลากก่อนแหย่
    :D:D:D:D:D:D

30. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สดๆ ร้อนเลยยยยย :(:(:(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้