สวัสดีค่ะ ขอถามเกี่ยวกับ พวงมาลัยค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NongDream, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    สวัสดีค่ะพี่ๆน้าๆลุงๆในคลับทุกท่าน :D ไม่ได้เข้ามานานเนื่องจากนู๋ลืมพาสค่ะ:

แต่ก็เป็นอีแอบในบางช่วงที่เข้ามาโดยไม่ได้ล็อคอิน อยากถามเรื่องพวงมาลัย

พอดีเพื่อนสาวนู๋แกจะขายพวงมาลัยให้ ของนิสโม่ ขายให้ในราคา8500

ซึ่งนู๋ก็ข้องใจว่าไอ้พวงมาลัยนิสโม่นี่ มันมีอะไรดีขนาดนั้น น่าตาก็ดูธรรมดา

ใส่ไปแล้วมันช่วยอะไรให้เราดีขึ้นบ้าง เช่นใส่แล้วมันทำให้รถเราขับง่ายขึ้น

หรือป่าว หรือใส่แล้วช่วยให้เราหมุนพวงมาลัยได้ดีกว่าของเดิม หรือแค่ใส่ไว้

แค่เทห์ๆที่เป็นของแต่งมียี่ห้อ เพื่อนนู๋เค้าติดเงินนู๋อ่ะ แต่อยากใช้เป็นของแทน

เขาบอกว่าซื้อมาเกือบ2หมื่น ดูน่าตาพวงมาลัยไม่ค่อยน่าเชื่อเลย เลยอยากถาม

ว่าพวงมาลัยที่ขายกันแพงๆเนี๊ย จริงๆแล้วมันมีประโยช์นอะไรในการใช้งาน

มากที่สุดค่ะ นู๋ไม่รู้จริงๆ ราคาก็แพง หากมีประโยช์นแค่สวยงามหรือโก้เก๋

คงไม่เอาดีกว่า ตั้ง8500 เอาไปแต่งรถในส่วนที่ยังมองเห็นว่าสวยดีกว่า

รบกวนท่านผู้ใจบุญ+ใจดีตอบให้นู๋หายข้องใจทีค่ะ เพื่อนบอกว่าใส่แร้วแรงขึ้น

เราก็งง มันเกี่ยวกันตรงไหน คงเป็นพวงมาลัยมหัสจรรย์มั้ง ใส่แล้วเชื่อมจิต

ถึงเครื่องยนต์ :D รบกวนพี่ๆลุงๆน้าๆเท่านี้ค่ะ :D:D

2. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    เรื่องราคาเนี่ย ไม่รุ้นะครับ แต่ผมว่า ถ้าเพื่อนคุณเค้าติดเงินน่ะ คืนเป็นเงินดีกว่ามั้งครับ 8500 บาทเนี่ย ถ้าเติมแก็สก็วิ่งได้ ร่วม 7000 โลนะครับ พวงมาลัยอันเดียว มันมีค่างั้นเลยหรอครับ รถน้องจะสวยไม่สวยมันขึ้นอยู่กับคนที่นั่งหลังพวงมาลัยมากกว่า (คม.....มั้ยละครับพี่น้อง)

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ถ้าเป็นรถพี่นะ "พี่" คิดว่า 8,500 กับมาลัยพวงเดียว พี่ไม่ดีกว่า ... มันคงไม่ทำให้รถพี่เทห์ขึ้นเท่าไหร่หรอก ... อิ อิ ..

แล้วยิ่งบอกว่าแรงขึ้นเนี๊ยนะ ... ขำ ขำ อ่ะ ต้องมีพลังจิตสูงมากทีเดียวเชียวหละ :D

อย่างที่หมอโตโต้ว่าไว้รถก็เท่านั้นแหละ ... อยู่ที่คนนั่งหลังพวงมาลัยมากกว่าที่จะทำให้รถมีเสน่ห์ หรือขี้เหล่ (เช่นรถพี่ :cry:)

เอาไว้รอฟัง น้าๆ ลุงๆ เค้ามาออกความเห็นอีกทีนะ :)

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เงินดีกว่าครับ ตามที่พี่บุริน ว่าเลย (พี่หมออ่ะแหละ) ฟันธง ปล.เรื่องราคาผมไม่ทราบ :D:D:D

5. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เรียกพี่ได้ไหมแล้วพี่จะให้ค่าขนม หมื่นห้า (กีบ) ถ้าเรียกอาลดเหลือห้าพัน เรียกลุง เอาไว้เรียกพี่หม่อม อ้าว! ไปแหละ

6. NongDream

66
    1
    0

เรียกพี่ได้หมื่นห้า น่าสนใจค่ะ ขอเปลี่ยนจากกีบมาเปงดอลได้ป่าวค่ะ :D

จาเอาไปแต่งให้ลูกสาวงามๆเรยค่ะ แต่รถพี่แต่งโหดๆอ่ะ ไม่เหมือนพรีเซียเรย

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ต้องดู ว่ารุ่นไหนอะ

ถ้าถามผม นะ อะ 8500 ถ้าดูทรงแล้วโดน ผมเอานะ

ตอนนี้ผมใช้ พวงมาลัยก๊ากๆ อันนึง แต่สวยโดนใจอะ

แต่ผมชอบนะมีอันนึง ATC ก้านยก แต่รถเรามันบ้านใส่ไม่เข้าแน่ๆ เหมาะกับพวก 200 หรือ ซิลเวีย อะ รู้ไหมราคา แค่ 12000 เอง ต่อวงนะครับ
    หรือนี้ดิ ผมชอบกว่า Nardi Orido เบิกใหม่ วงละ 19000 บาท อะ

สวยดีครับ แต่ นิสโม่อะนะ ผมเคยเห็น อันนึงดำด้ายแดง สวยดีครับ เปิดมา 4500 ใหม่เลยนะ แต่ก้านไม่ยก

นี้ดิครับ สปาโก้ก้านยก หรือ Omp สวยดี ไม่แพงด้วย เบิกใหม่ 6 พันเอง โคตรถูกอะ

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พวงมาลัย 8500 ...ราคานี้ซ่อมช่วงล่าง P11 ผมออกมาเหมือนใหม่เลยนะเนี่ย...เป็นผมไม่เอาครับ...Momo ราคา 5000 ยังคิดหนัก...

ผมก็สงสัยว่ารถมันแรงขึ้นตรงไหนหว่า...เคยคิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน...คิดไปคิดมา...แล้วมันต้องเปลี่ยนทำไม...อันที่มากะรถก็ขับได้...

ฟันทิ้ง...เอ้ย...ฟันธงครับ...มันสวยอย่างเดียว...แต่ของอย่างนี้ก็อยู่ที่ใจอีกแหละ...ของผมใส่ปลอก (พวงมาลัย) 99 บาท ก็สวยดีนะ...

แถมมีตุ่ม ๆ ไว้นวดมืออีกด้วย...อิอิอิ

9. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เอารูปนถมาโชว์มั่งดิครับ

ถ้าไม่ชอบก็เอาตัง..ถ้าชอบก็เอาพวงมาลัยครับ

10. NongDream

66
    1
    0
    สรุปว่าพวงมาลัยแพงๆนี่ไม่มีส่วนช่วยอะไรเลยใช่ไหมค่ะนี่:cry:
    จาได้ไม่เอาอ่าค่ะ อีกใจนึงก็สงสารเพื่อน เฮ้อ อีกใจนึงก็อยากเอามา
    แต่งเปลี่ยนโช๊คเทพๆอ่าค่ะ และก็เอามาติดปัดหลัง โหยๆๆๆเทห์อ่า:D

11. โตโต้

158
    0
    0
    ผมว่าทำปัดหน้าให้มันแจ่มๆก็พอแล้วครับ จะได้มองเห้นคนนั่งหลังพวงมาลัยชัดๆ ปัดหลังไม่ค่อยำเป็นหรอกครับ (บอร์ดเรา เปี่ยมด้วยสาระ......มั้ยล่ะ)

12. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    น้องตูนครับ..Omp ของแท้ กับ ของที่แขวนขายบ้านเรานี่ต่างกันตรงไหนครับ..ม่ะได้ลองภูมิน่ะ..แต่ไม่รู้จริงๆ..ผมว่าวัสดุมันก็คือๆกัน..

13. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่ 8,500 บาท สามารถทำอะไรได้ตั้งหลายอย่างนะ

14. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    พี่หมอนี่กระทู้ไหนม่สาวๆรุสึกจะโพส ถี่จังเลยนะก๊าบบบบ555

ส่วนเรื่องพวงมาลัย ไม่น่าจะมีผลอะไรกับการขับ นอกจาก
    ความรุสึก อิอิทำอย่างอื่นน่าจะคุ้มก่าคับ 8500เนี่ย จุฟๆ

15. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    นานาจิตตังครับ เป็นผมเอาเก็บรอยสีรถดีก่า ตอนนี้รอยขนแมวขนหมาเพียบเลย :D:D:D

16. โตโต้

158
    0
    0
    พี่พรรณเอก มีรอยขนน้องแมวด้านในรถด้วยป่าวอ่ะครับ

17. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ไม่สนับสนุน......แพงไปครับ....ถ้าเขาบอกใส่พวงมาลัยนี้แล้วแรงขึ้นนี่....ขี้ฮกเบเบ๋.......ขี้จุ๊ตาลาล๊า......มันไม่เกี่ยวกับเครื่องเลย.........แต่ความคล่องแคล่วหรือความเหมาะมือเวลาหักเลี้ยวหรือจับพวงมาลัยดีขึ้นหรือกระชับขึ้น...อันนี้เป็นไปได้

18. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    มันแพงที่ คำว่า nismo อ่ะครับ แต่ถ้าสวยสมราคาก้อโอนะครับ แต่ถ้าไม่ก้ออย่าเลยครับ เอาเงินไปหาแบบที่ถูกใจทีเดียวเลยดีกว่า
    สว่นตูน เดี๋ยวไว้ใส่ไปให้ดูนะ Nardi Orido อ่ะ อิอิ

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่หม่อมลอง จับดูครับ แตกต่าง ชัดเจนพี่ ไม่เชื่อลองถามพี่ เบิร์ด R11 อะครับ พี่เขาใช้ของแท้ มันต่างยังไง

ขี้อวด ! อยากได้ อะ Orido อะ ถ้ามีเงินจะซื้อชัวร์ๆ

20. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    OMP ที่ว่านี่ตัวก้านยก..หนังกลับรึเปล่า..

21. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ก็เหมือนกระเป๋าอะคับ

199 ตลาดนัด กะ

หลุยส์ 10000 ก่า ๆ

ใส่ของได้เหมือนกัน

สะพายได้เหมือนกัน

แต่หรูต่างกัน

แล้วแต่ชอบอะ

แล้วแต่ตังค์ด้วยนะ

22. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    nismo รุ่นไหนอะครับ

23. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ตูน ไอ Orido มันสวยตรงไหนหว่า พี่ไปส่องๆ จับๆ ขับรถรถที่อู่ละ มันก้องั้นๆอ่า พี่ว่าของตูนอ่ะ ที่สุดของแม่แล้วหล่ พี่ชอบมากกว่าอีก
    ส่วนของแท้ ของก๊อปมันมีดีต่างกันนะครับ มันอยู่ที่ความเซฟตี้ ต่อเมื่อเกิดการชน ปะทะอย่างแรงครับ ถ้าของก๊อปมันจะเสี่ยงกับการทำให้กระดูกข้องมือแตก มือหัก อ่ะครับ แต่ถ้าของแทเวลาชน มันจะงอ ซับแรงข้อมือเราไว้อ่ะครับ

24. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เป็นอย่างนี้นี่เอง รูปร่างหน้าตา เหมือนกัน แต่ คุณภาพก็ยังต่างกันอยู่ดี อิอิ :D

25. NongDream

66
    1
    0
    สรุปว่าไม่เอาแระค่ะ แต่เพื่อนทำหน้าออดอ้อนน่าดู ใจนึงก็สงสาร
    อีกใจนึงก็สงสารตัวเรา อิอิ ตอนแรกคิดว่าคงมีผลเกี่ยวกับการขับ+ขี่
    หากไม่มีอะไร นู่ว่าเอาไปแต่งพวกซันลูฟ หรือปัดหลัง โช๊ค ดีกว่ามั้ง
    แต่ตอนนี้รู้สึกว่าช่วงล่างช่างทรมานใจสาวเหลือเกินค่ะ วิ่งทีมันครวญคราง
    เอี๊ยดๆ ไปให้อู่แถวบ้านดู ช่างบอกว่าสิ่งที่ต้องเปลี่ยน เพลาขับ ปีกนกบน+ล่าง
    ลูกหมาก บูชต่างๆ สรุปว่าคงโดนอีกหลายอ่าค่ะ T_T" แต่ก็ชอบนะคะ
    นู๋ว่าพรีมีร่าขับดีเกาะถนนเกาะซีวิคตาโตนู๋อีก พี่สาวบอกว่านู๋โง่อ่ะ ขายตาโต
    ไปซื้อพรีมีร่า ตาโตเกรดดีกว่านิ่มกว่าอะไรประมาณนี้ แต่นู๋ก็ชอบนะนิสสัน
    ใครจะมองยังไง เราชอบ เราเป็นคนขับ เราจึงรู้ว่า รถรุ่นนี้ก็มีดีเฟ้ย อิอิ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2009
  26. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่ประหยัดเงินในกระเป๋าเอาไว้ได้

ส่วนเรื่องช่วงล่าง ค่อยๆทำไปก็ได้ครับ ไม่ต้องโหมทำทีเดียวให้ช่างรวย

ของแบบนี้ต้องให้เขารวยช้าๆ ซะมั่ง

เริ่มจากลูกหมากปลายปีกนกก่อน แค่นั้นก็เงียบ+นิ่ง ไปได้อีกเยอะเลยทีเดียว

:D:D:D:D:D

27. tOon`

2,324
    43
    48
    ถูก ต้อง นะ ครับ อิๆ

28. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    พี่ว่านะ ถ้าเอาไปซื้อพวงมาลัย8500 พี่เอาไปทำช่วงล่างเดกว่า
    แต่ก็แล้วแต่ความชอบนะ ถ้าเป็นพี่ขอเอาไปแต่งในส่วนต่างๆ
    ที่เรายังไม่มีดีกว่า เอาเป็นเงินดีกว่านะ นอกจากดูแล้วว่า เพื่อนเราน่ะ
    ทำท่าจะเบี๊ยว ไม่ได้เงินแน่นอนแล้ว เราจึงค่อยเอาดีกว่า ดีกว่า
    ไม่ได้อะไรเลย อิอิ ^ ^"

29. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ดีแล้วคับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นที่จำเป็นดีกว่า

30. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พวงมาลัยก๊ากๆ ขอซื้อต่อได้เปล่า แบบราคาก๊ากๆ

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้