รบกวนสอบถามราคากลางของ ke-35 คูเป้ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย witarn, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    พอดีวันนี้ไปเจอมา ไม่เคยเล่นรถเก่ามาก่อน แต่เจอแล้วหลงรักทันที เลยอยากได้มาครอบครอง รบกวนสอบถามราคากลางครับ

2. spawn

spawn New Member Member

32
    0
    0
    ราคาแล้วแต่สภาพความสมบูรณ์ครับ
    ของครบ สี+เบาะ โอเค(ค่อนข้างยาก) ขับได้ ใช้งานได้ปกติ ทะเบียนครบโอนได้ ก็สูงหน่อย น่าจะ 40,000 Up (60,000 กว่าก็มีขาย)
    -ของผมได้มา 24,000 เครื่องสตาร์ทได้ แต่ต้องเปลี่ยนแบตใหม่ เบาะขาดตามการใช้งาน ยางไม่ OK เท่าไหร่ ทะเบียนโอนได้ (บังเอิญได้มาในจังหวะกระแสรถเก่ายังไม่แรง)
    KE 35 จะมี 2 รุ่นนะครับ(เท่าที่ทราบ) คือ
    1.รุ่นปกติ กระโปรงไม่มีโหนก (เรียกถูกป่าวไม่รู้) เรียบๆ
    2.รุ่น SR สเป็กนอก กระโปรงหน้าโหนก (ไทยก็เห็นมีนะ หายากหน่อย) ไฟท้ายเป็นแบบก้อนสี่เหลี่ยม 4 รึ 3 ก้อนนี่แหละ แผงหน้าปัดจะมีเกจ 3 เกลอ เหมือน KE 25 เลย

ขอให้ได้รถสมใจนะครับ ชอบ KE 35 เหมือนกัน

3. witarn

355
    8
    0
    มีรูปด้วยครับ

4. spawn

32
    0
    0
    สภาพแห้งดีครับ ของเดิมครบด้วย ขาดแค่ Logo + ไฟหน้าแตก ทั้ง 2 อย่าง หาง่ายไม่เหนื่อย แต่ดูข้างในไม่ได้เหรอครับ ตามคาดการณ์น่าจะขาดบ้าง
    ไม่ทราบว่าราคาเปิดที่เท่าไหร่ครับ

ให้ผมคาดคะเนราคานะ:confused:

กรณีที่เจ้าของเป็นคนมีอายุ สภาพรถ เครื่องยนต์ ใช้งานได้ปกติ ระบบแอร์อาจดีหรือไม่ดี (แล้วแต่การดูแลเจ้าของนะครับ)
    ผมว่าราคาน่าจะจบไม่เกิน 35,000 (พร้อมโอนได้ยิ่งดี) อาจลงมาแตะที่ 2 ปลายๆ ได้ นะครับ อันนี้แนะนำคุยเล่นๆ เรื่องรถไปก่อน แล้วค่อยว่าราคากัน :)

กรณีที่เป็นอู่ขาย หรือ วัยรุ่นหน่อยที่ชอบรถกระแส Retro ราคาอาจสูงกว่า 35,000 (ตามการยกระดับราคา)
    แต่งตัวแบบปอนๆ นะครับเวลาไปซื้อ จะได้ไม่โดนฟันมากเท่าไหร่:D

ขอให้ได้มานะครับจะได้เป็นครอบครัว KE 35 ด้วยกัน:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2009
  5. spawn

32
    0
    0
    อันนี้สภาพรถผมตอนได้มาเมื่อ ก.พ.ปีที่แล้ว:D

6. witarn

355
    8
    0
    เท่าที่ส่องดูจากด้านนอก ภายในยังดีอยู่ครับ พอดีจอดดูตอนเจ้าของไม่อยู่ ดูไปแล้วภายนอกของท่านสวยกว่าอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้