ขอสอบถามหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kuruda, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    คือผมต้องการ โอเวอร์ฮอลเครื่อง sr 20 det ขับหน้าอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีอู่ที่ไหนรับทำบ้างอ่ะครับ
    เอาแบบว่าเราไม่ต้องไปเดินหาอะไหล่เองอ่ะครับ แบบว่าเขาหาอะไหล่ให้เสร็จเลย แล้วถ้าโอเวอร์ฮอล
    ราคามันจะประมาณเท่าไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ :):):):)

2. kuruda

89
    0
    6
    uppppppppppp

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ค่าของเตรียมไว้หมื่นนึงครับ

หลักๆก็ ชาร์ปอก ชาร์ปก้าน แหวน ปะเก็นฝาสูบ บดวาล์ว บ่าวาล์ว ยางตีนวาล์ว

ค่าแรงคง 4000-5000+-

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ทำเพี่ออะไรครับ..ทำเพื่อซ่อมใช้..หรือ..ทำเพื่อขยับสเตป..แล้วมันอาการเป็นอะไรต้องไปทำ..
    จะได้แนะนำถูก..อยากได้แรงเดี๋ยวจัดให้..แถวๆนี้มีเยอะ..:D:D:D

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้า อยุ่ ใน ซิตตี้ ละ ก็ คุ้นๆ นะ ครับ อิๆ คัน ขาว เปล่า หว่า

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อยากวิ่งได้ซัก 220 แต่ไมล์มีแค่ 180 ทำไงดีครับ ทั่นหม่อม :D

7. kuruda

89
    0
    6
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ คืดอาการรถผมตอนแรก วาวล์รั่วครับแล้วได้ทำการ บด วาวล์เรียบร้อยแล้วพอประกอบเสร็จ
    ก็วิ่งได้ ซัดได้ตามปกติ แต่ครับไปประมาณ 2 อาทิตย์กว่า ควันออกเยอะมาก แถมกินน้ำมันเครื่องโคตร ควันขาวแบบรถขายไก่เลยครับ ออกมาเป็นช่วงๆๆ ไปถามที่อู่มาเขาบอกว่าแหวนน่าจะหมด ใจจริงก็อยากเพิ่มสเต็ปเหมือนกันนะครับ แต่ไม่รู้งบมันจะแพงหรือป่าวอ่ะครับ ขอบคุณพวกพี่ๆๆมากนะครับ พอดีในคลับผมเป็น HONDA แต่ใจผมชอบเครื่องเทอร์โบมากกว่าอ่ะ อิอิ :D:D:D:D

8. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ซื้อรถใหม่เลยพี่ 5555

9. kuruda

89
    0
    6

ถูกต้องนะคร้าบบบบ :D:D:D:D:D:D

10. vampire258

1,639
    25
    0
    ควันขาวมีหลายสาเหตุนะครับ แหวนหัก เทอร์โบรั่ว ยางตีนวาวล์ เครื่องหลวม

ลองเช็คกำลังอัดหรือยังครับ ถ้ายังดีเท่ากัน 4 สุบ

ก็น่าจะควันขาวเพราะเทอร์โบมากกว่านะ จะได้ไม่เสียเงินเยอะ

ลองเช็คดูก่อน

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    ทำใจว่ะเจฟ..แต่มันวิ่งได้น่ะ..R 11 อ่ะ..ไม่ต้องทำอะไรเลย..แค่หาถนนให้มันวิ่ง..กับใจถึงๆ..ใช้แค่นั้น..

เครื่องเดิมที่ 180 กล่องไม่ตัด..แต่สภาพเครื่องจะไหวรึเปล่า

เก่งกันจัง..ร้อยยี่..ผมก็หนาวแล้ว..เหงื่อออกมือเลย

12. kuruda

89
    0
    6

ว่าแต่มีร้านไหนที่ทำเครื่องตัวนี้แจ่มๆๆบ้างหรือป่าวอ่ะครับ จะได้เอาไปให้เขาเช็คให้ชัวร์ๆเลย
    :):):):):)

13. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

ตามนี้เลย

14. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    รู้จักเค้าไปหมดเลยนะเรานะ..............ยังไงขอดู City หัวใจ SR เป็นบุญตาหน่อยได้มั้ยคับ............:D:D:D

15. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ก็พูดไปหยั่งงั้นแหละครับ ... ขับร้อยยี่อย่างน้าหม่อมว่าก็ใจหวิวๆแล้ว :p
    ผมว่าที่น่าห่วงว่าจะไม่ไหวมากกว่าเครื่อง ... น่าจะเป็นช่วงล่างนะครับ รถพวกเราก็อายุปากันเข้าไป 15-16 ปีกันแล้ว :D

16. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    สะดวกแถวไหนครับ จะได้ช่วยๆกันแนะนำถูก
    แต่ทำใจไว้เลยครับ ท่าจะหลายเงินอยู่หน่ะ ดีไม่ดีพอๆกะซื้อเครื่องใหม่ตัวนึง แต่แบบนี้เครื่องก้อจะสดกว่าอ่ะครับ

17. vampire258

1,639
    25
    0
    อุ่ไม่มีแนะนำอะครับ เพราะไม่ค่อยได้เข้า 55+

18. kuruda

89
    0
    6
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ตอนนี้หาอะไหล่ได้เกือบครบแล้วครับ เหลือรอรื้ออย่างเดียว
    ผมพักอยู่แถวดอนเมือง หรือไม่ก็ลำลูกกาอ่ะครับ ขอบคุณพวกพี่ๆอีกทีนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัว
    เข้าเป็นลูกสมาชิก SR ด้วยคนนะคร้าบบบบ :D:D:D:D:D:D

19. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  20. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    สวยดีๆ เรียบร้อยกว่าที่อยู่ใน R11 บ้านๆอีก 55

21. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    คันไหนหรอพี่วิน..............ส่วนใหญ่กลายเป็นรถแต่งไปก็จะหมดคลับอยู่แล้วนะ.............( ยังมีรถบ้านเหลืออยู่อีกหรอ.......) อิอิ:D:D:D

22. PeMhom

1,163
    3
    0
    รถเจ๊หนุ่ยไง..เดิมสนิทเลย..กับอีกคันนึง..ใส่ฝาครอบเบรค..สวยๆอ่ะ..:D:D:D..
    เจอมันทีไรตามไม่ค่อยทันอ่ะ..ปู๊ดดดดดดดด....ฉี่.........แล้วก็หายไป...

23. kuruda

89
    0
    6
    อันนี้ตอนวางแรกๆครับ ตอนนี้ฝาถลอกไปหมดแล้วอ่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้