รวมพลคน(อยู่)โคราช

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jeff03, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ทำงานอยู่แถวเนี๊ยแหละครับ ...
    ขับไปขับมาก็เห็น R10-R11 วิ่งกันอยู่หลายครับ ไปเดอะมอลล์(โคราช)เห็นจอดอยู่ก็เยอะ

แต่ที่ไม่รู้ก็คือ มีอยู่ในคลับเรากันเยอะมั๊ย ...

อย่ากระนั้นเลย ... ชาว PP Bangkok ก็จัด Meeting กันมาก็หลายครั้ง

เรามาพบปะกันบ้างดีมั๊ยครับ

รอบนี้ขอสำรวจความเห็นนะครับ ... ลงชือและวันสะดวกได้เลยครับ
    ผมสะดวกทุกวันที่อยู่โคราช(นะ)

:D

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เอ๊....คุณJeff...สีดำไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน...สเกิร์ตรอบคันรึป่าวครับ?????????
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้วผมเจออยู่ที่แยกอำเภอกบินทร์บุรี/ปราจีนฯ.....ใช่มั้ยครับเพราะคันนั้นดูสวยดีครับ...พอดีวิ่งคนละเลนเลยทักทายไม่ได้

3. jeff03

610
    1
    0
    สีดำ ติดแผ่นป้ายทะเบียน สเกิร์ตหาอยู่ กบินทร์ ยังไม่ได้ไป สรุปว่าไม่ใช่ครับ อิ อิ ... :D

แต่อยากเจอเพื่อนๆครับ :)

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    วันที่ 17 มีนา...จาพาพ่อไปหาหมออีกอ่ะ...ที่ รพ. ค่ายฯ น่ะ....

แต่คงไม่ได้เจอใครอ่ะ...เพระต้องรีบไปรีบกลับ...

5. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ตอนนี้รถอยู่ขอนแก่นตลอดครับ เอาไงดีอ่ะ

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    มีไปเยือนต่างถิ่นหน่อยก็ดีเหมือนกันนะ........................จะได้กระชับความสัมพันกันไปในตัว.....................แล้วก็อยากเอารถไปหายใจต่างจังหวัดบ้างแล้วอ่ะ..........อิอิ

7. jeff03

610
    1
    0

ขอให้คุณพ่อสุขภาพแข็งแรงนะครับ ว่างแล้วค่อยเจอกันครับ :)

ขอนแก่น-โคราช ร้อยกว่าโลเองครับ :)

มาซิครับ จะรอ :D

*** เอาเป็นว่าลองกำหนดวันคร่าวๆเป็นเสาร์สุดท้ายของเดือนดีมั๊ยครับ ห่างจาก มิทติ้ง กทม ซัก 2 อาทิตย์ :)

8. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    เมื่อคินไปงานแต่งที่โครชเจอ R10 สีฟ้า ไม่แน่ใจว่าอยุในคลับอ่ะป่าว

9. Diamond0722

806
    2
    0

10. jeff03

610
    1
    0
    หลานย่าโมมาทางนี้หน่อยเร้วววววว :D

11. TheCrow

177
    1
    0
    ตื่นเช้าจังคุณเจฟ

12. jeff03

610
    1
    0

ก็เช้าบ้าง สายบ้าง ตามวาระแหละครับ :D

13. TheCrow

177
    1
    0
    คุณเจฟ ผมว่าเรามาเปลื่ยนกระทู้เป็น รวมพลคนอยากไปจันทบุรีกันเถอะ (น่าจะล้นหลามนะ คิก คิก)

14. jeff03

610
    1
    0

เมื่อไหร่เมื่อนั้นเลยครับ อยากไปเหมือนกัน 555+ :D

15. jeff03

610
    1
    0
    ฮัลโหล ฮัลโหล ... สมาชิกหาย สงสัยหนีไปจันฯกันหมดแล้ว :D

16. TheCrow

177
    1
    0
    ก็มีอยู่โคราชกันไม่ก็คันนี่ครับ เดี๋ยวต้องเอาสาวๆมาล่อซะละ

17. Diamond0722

806
    2
    0
    ไปตามมาเลย....คนนี้อ่ะ...หายไปตั้งแต่สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกอ่ะ...

piyamard_kookkik

E-mail : [email protected]

เบอโทสับ : 089-508-2491

ตามมาให้ได้เน้อ...อิอิอิ
    :D :D :D

18. TheCrow

177
    1
    0
    โทรตามเลยดีมั๊ยครับ อิ อิ
    แต่ว่าไหนๆก็ไปมีตติ้งที่ กทม ไม่ได้แล้ว เรามารวมตัวมีตติ้งย่อย ชาวขอนแก่น โคราชกันมั๊ยครับ

19. jeff03

610
    1
    0
    ดีครับ เสาร์สิ้นเดือนมั๊ย !!! อย่าลืมตาม สาวๆมาด้วยนะครับ :D

20. TheCrow

177
    1
    0
    ใครสนใจรายงานตัวหน่อยนะครับ ที่อยู่ละเวกใกล้เคียงก็ได้ครับ (ผมคงต้องขับรถจากขอนแก่นไป เพราะอยู่โคราชใช้วีโก้)
    เผื่อวันหลังจะได้ไปมีตติ้งกรุงเทพด้วยกัน

21. Diamond0722

806
    2
    0

เสาร์สิ้นเดือนนี้มีโปรแกรมแล้วอ่า...

จาไปเที่ยวระยองอ่า...จองที่พักไว้แล้วอ่า...

อาจมีเลยไปจันทบุรีด้วยอ่า...อิอิอิ
    :D :D

22. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    โคราชเหมือนกันครับ R11 สีน้ำเงิน max ทอง วิ่งในเมืองประจำครับเดี๋ยวเอารูปมาโชว์ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆในคลับครับ

23. jeff03

610
    1
    0
    บ้านป้าผมก็อยู่ระยองครับ , ไปพักแถวไหนหละครับ ...
    เสาร์สิ้นเดือนไม่ว่าง งั้นเมื่อไหร่ดีหละครับ ครั้งแรกนี้ลองเสนอกันดูก่อนมั๊ยครับ :)

ยินดีที่รู้จักและต้อนรับครับ :)

ผมก็วิ่งในเมืองประจำเหมือนกันครับ สีดำทั้งคัน ( แถมฝุ่นเยอะๆ :D ) ,
    ส่วนที่จอดประจำก็ เดอะมอลล์ ดอกไม้กาแฟ ที่นี้โคราช ฯลฯ :D แล้วมาจัดมิทติ้งโคราชด้วยกันนะครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2009
  24. jeff03

610
    1
    0
    ลากเอามาตอบในกระทู้โคราชบ้านเองดีกว่า :D

ทางโชคชัยไปบ่อยนะครับเพราะติดต่อโรงงานในเขตฯด้วย แล้วก็ CP ... รถผมดำทั้งรถทั้ง max ฝุ่นเยอะๆนั่นแหละครับ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2009
  25. TheCrow

177
    1
    0
    แหมเสียดายไม่ได้ทักทาย เพราะไปกับคุณแม่ครับ แถมไม่ได้เอาพรีเซียไปด้วย:D:D

ว่าแล้วก็มาแฉ เอ้ยรายงาน รถที่เคยพบเห็นดีกว่า
    ขอนแก่น P11 เห็นว่าอยู่ใน มข. ส่วนคันอื่นๆไม่ค่อยเห็น
    R11 สีน้ำเงิน จอดบ่อยหน้าบิ๊กซี สีบรอนเงิน จอดแฟรี่ วันนี้จอด jet ไม่รู้คันเดียวกันเป่า สีบรอนทอง ทะเบียน อุดร
    R10 สีแดง ทะเบียนขอนแก่น สีเขียว ผู้หญิงขับ

โคราช เคยเห็นสีเงินคันเดียวR11

ถ้าท่านใดเล่นเว็บนี้อยู่ก็แนะนำตัวกันได้นะครับจะได้รู้จักกันไว้ครับ

26. Diamond0722

806
    2
    0
    เหมือนผมจะเคยเห็นตอนไปโคราชครั้งก่อนอ่ะ...ไม่แน่ใจว่าใช่รึปล่าว...จอดอยู่หน้าโรงแรมราชพฤกษ์อ่ะ...

27. jeff03

610
    1
    0
    ขอนแก่นเคยแต่ผ่านไปส่งน้องที่ มข. แต่ก็ไม่เคยเห็นนะ !! :confused:

ส่วนโคราชที่เห็นที่เดอะมอล์ประจำเลยก็ R11 สีเขียวอ่อน ล้อ 17 จอดอยู่ชั้น 1 แถวประตูฟาสฟู๊ดด้านติดสวนน้ำอ่ะ
    สงสัยว่าน่าจะทำงานในเดอะมอลล์ :cool:

แล้วก็มี R11 สีขาวอีกคัน เป็นของพี่ดาบเทพ ที่อยู่กองเมือง ,
    หรือไม่ก็ดึกๆพี่เค้าจะไปอยู่แถวร้านบ้านกู ที่บ้านเกาะ อ่ะครับ :p ชวนพี่เค้าไว้เหมือนกัน ถ้ารามีมีทติ้งพี่เค้าจะมาด้วย :D

แล้วก็เห็นวิ่งอีกหลายคันเลยครับ ที่โคราชเนี๊ย เดี๋ยววันไหนเจอ จะถ่ายรูปมาแปะไว้ดีกว่า ;)

28. TheCrow

177
    1
    0

29. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ยังดูอยู่ครับ.....อยู่กบินทร์บุรีครับ.....ข้ามเขาลูกนึง...แต่ให้เกียร์ผมเสร็จก่อนนะ..จะไปลองอีกที...ถ้าเจ๊งอีก...ก้อคงต้องมีไม่เปลี่ยนเครื่องก็เปลี่ยนรถล่ะครับพี่น้อง

30. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    สีขาวนี้ผมก็เคยเห็นเหมือนกันครับ ที่ร้านบ้านกู มีซันรูฟด้วย สวยดีครับ เห็นที่แรกยังคิดว่าต้องเป็นรถคนในคลับนี้แน่เลยครับ สวยดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้